Nên chọn Iphone 4 hay Samsung Galaxy S2?

Thảo luận trong 'ĐTDĐ: ĐÁNH GIÁ SẢN PHẨM' bắt đầu bởi tranvannam845, 7 Tháng bảy 2011.

1. tranvannam845 Thành viên

Thưa các bác. Cũng giống số đông, em cũng là người thích sử dụng điện thoại Iphone. Em chuẩn bị định mua một cái I4. Nhưng khi Samsung cho ra lò con Galaxy S2. Em thấy trên mạng review con này có vẻ tích cực nên đang lung lay ý đinh mua I4. Em hơi phân vân không biết lấy I4 hay S2. Nếu dùng I4 có vẻ cảm ứng ngon hơn, tuy nhiên em lại không thích cái kiểu đồng bộ data củ chuối của IPhone (Samsung đơn giản hơn nhiều). Bác nào đã dùng I4 và bác nào có khả năng đánh giá về tương quan giữa hai con máy này có thể cho e một lời khuyên không ạ ?
  2. Exynos_neo

Exynos_neo Thành viên

Được Like:
    7
    ip4 nho gon hon , dep , de cam hon s2 . man hinh co kha nang vuot mat nguoi nen sac net hon s2 . cung kho phan mem , game khong lo . neu dung ip4 , co le ban phai mat hang ngay , hang h de choi game . voi s2 , may toan dien hon gan nhu moi mat . no la chiec dt hot nhat , manh nhat va tot nhat hien nay . gia cung kha hap dan , 13,5tr kem qua tang 4tr . ban cung nen nho , ip4 da ra mat 1 nam , va ip5 cung sap ra mat nen ip4 se bi loi thoi .
  3. bkchem

bkchem Thành viên

Được Like:
    95
    Mình chỉ mới cầm qua 2 con thôi chứ chưa sài, nhưng xin vote 1 phiếu cho Galaxy SII ... :D
  4. vosong

vosong Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đc xài thử con Galaxy II rồi, của ông anh họ. Thích mê tơi luôn!
    Về nhà thử tìm mấy thông tin về con này thì thấy nó đc phết, đúng yêu cầu của mình, được thiết kế đổi mới, Galaxy S II còn sở hữu 1 màn hình lớn hơn 4.3 inch sử dụng công nghệ Super AMOLED Plus được cho là sẽ giúp hình ảnh hiển thị sắc nét hơn phiên bản đầu tiên. Với cảm ứng điện dung, Samsung cho rằng, đây là công nghệ tốt nhất thế giới, vượt qua cả IPS trên iPhone 4Đồng thời, Galaxy S II cũng sở hữu chip xử lý lõi kép chạy ở xung nhịp 1,2 GHz, 1 GB RAM và hiện tại là smartphone chạy Android mạnh mẽ nhất trên thị trường.
  5. yeu1nguoithatkho

yeu1nguoithatkho Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng thích con S2 hơn. iphone cũng tốt, nhưng cái s2 mới ra nhìn nó... khôn hơn. Nhìn 2 em thì ấn tượng nghiêng về bên S2 nhiều hơn! hihi!
  6. vosong

vosong Thành viên

Được Like:
    0
    lựa chọn thông minh đấy! hehe!
  7. quochungcz

quochungcz Thành viên

Được Like:
    7
    Iphone 4 thì vẫn đẳng cấp hơn
  8. vosong

vosong Thành viên

Được Like:
    0
    Bác ơi là bác, ngày trước em là Fan của mấy loại sản phẩm của Apple, iphone thu hút em bằng 1 ấn tượng khó phai luôn á! Nhưng mà sau khi cầm con S2, mọi thứ đều trở nên nhỏ bé so với em ây! :))
    Em khuyên 1 câu chân thành, ko tin thì dùng thử biết ngay!
  9. cs_tk04

cs_tk04 Thành viên

Được Like:
    1
    Nên chọn Samsung Galaxy S II
    Nếu bạn hay theo dõi trên các diễn đàn hay Số Hoá thì bạn sẽ thấy iPhone 4 được đánh giá rất cao, không chỉ ở thiết kế mà còn ở tính năng mới, nhưng so với 3GS thì sự thay đổi không được nhiều. iPhone 4 nổi bật nhất ở thiết kế siêu mỏng, màn hình sắc nét, quay phim HD, chip A4 1GHz, camera 5 Megapixel và đặc biệt là máy sử dụng iOS4 có thể chạy đa nhiệm rất tốt, FaceTime giúp gọi video qua Wi-Fi rất thuận lợi, nhưng bên cạnh đó vẫn xuất hiện nhưng lỗi rất cơ bản như cuộc gọi không ổn định do thiết kế ăng ten của máy, màn hình máy có vệt vàng nhưng chỉ xuất hiện ở một số máy. Có một đặc điểm nữa khiến bạn phải suy nghĩ đó là iPhone dùng micro SIM chứ không dùng SIM thông thường như phần lớn các máy khác. Muốn sử dụng bạn phải cắt SIM để sử dụng. iPhone 4 theo tôi là một cỗ máy tương đối là hoàn hảo và đáng để lựa chọn.

Nhưng nếu là tôi thì tôi sẽ chọn Samsung Galaxy S II vì đó là một "ông vua" đồ hoạ hiện nay và đặc biệt máy sử dụng màn hình Super AMOLED cho hiển thị cực kỳ bóng bẩy và rõ ràng ngay ở ngoài trời, các icon và chi tiết được hiển thị rực rỡ, chi tiết. Máy cũng sử dụng chip tốc độ lên tới 1GHz như iPhone 4, quay HD với ống kính 8 Megapixel, Wi-Fi chuẩn n, chạy Android phiên bản mới 2.1 với sự trải nghiệm mới cho người sử dụng. Máy tuy không mỏng bằng iPhone nhưng cũng làm cho bạn ngạc nhiên với dộ mỏng chỉ 9,9 mm. Còn về cảm ứng thì tất nhiên iPhone vẫn là ông vua trên lĩnh vực này nhưng nếu sử dụng Samsung Galaxy S II rồi thì bạn sẽ thấy cảm ứng cũng khá mượt mà và bạn không phải phàn nàn về điều đó.

Cả hai máy đều đáng để bạn bỏ tiền ra mua và tôi tin chắc bạn sẽ không phải hối hận, nhưng nếu là tôi thì tôi sẽ chọn Samsung Galaxy S II vì Samsung đang trên con đường hoàn thiện công nghệ với các sản phẩm của mình.
  10. satanIP

satanIP Thành viên

Được Like:
    1
    Galaxy chắc chắn bạn à
    Galaxy chắc chắn bạn à. iPhone 4 không có cái giá 15 triệu đâu. Vả lại iPhone 4 còn nhiều thiếu sót như sóng yếu, rớt hai lần mất nguồn, 4 lần đi tong màn hình. Samsung sử dụng công nghệ Super AMOLED cho hình ảnh sáng hơn và tiết kiệm điện hơn nữa. Tốc độ load game chơi game cũng không thua gì đâu.

Một lựa chọn khác cho bạn là Samsung Wave, tuy hệ điều hành còn mới nhưng có rất nhiều tính năng tiện ích cho bạn lựa chọn.