Thảo luận Ngage thường nghe nhạc bằng con nào và thua con nào nhỉ ?

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi minhtrinh06, 4 Tháng ba 2007.

1. Anluulac

Anluulac Thành viên

Được Like:
    20
    bác Hoang nói chí phải.nếu có dịp thì box n-gage và box sharp họp nhau để đánh giá đi khách quan đi.vì e đã từ bỏ n-gage để dành trọn đời này cho sharp rồi đó nên muốn các bác đánh giá khách quan lại thui
  2. ddhuans

ddhuans Thành viên

Được Like:
    104
    Em đã sưu tầm đủ bộ cho cuộc thử nghiệm "đắt giá",gồm:
    N-Gage Classic (của em)
    E398 MTV (của GF mới mua)
    W800 (của ông cậu)
    Ipod Shuffle 512 Mb (của thằng bạn trong lớp)
    Crevtive Nomad Muvo TX (của em)
    Samsung YP35H (của 1 thằng bạn khác)
    Toàn đồ vay mượn cả,may trong lúc thử nghiệm ko có chuyện gì không đền chết.có 1 thằng có P910 nhưng không dám mượn.
    Thử nghiệm lấy bài In My Place của nhóm Coldplay,nén với CBR,128kbp,44khz.N-Gage,E398,Ipod,W800 dùng tai nghe của máy.Creative Nomad Muvo TX dùng tai nghe Sony MDR Q55SL.
    Bật nhạc lên,Ipod quả là không hổ danh của nó. Tiếng cymbal đầu bài nhạc nghe rất trong, tiếng Ghi-ta bass trải dài trong suốt bài nhạc rất mạnh mẽ.Đặc biệt là khúc lead ghi-ta điện gần cuối bài nhạc "phê" không đâu để hết.Bám theo sát gót là W800.Nghe bình thường không gì nổi bật lắm,nếu bật thêm Megabass thì tiếng bass có thể so một 9 một 10 với Ipod.Nomad Muvo,YP-35H và E398 nghe ngang ngửa nhau,nhưng nghe bằng Nomad phê hơn hằn so với 2 chú còn lại.Nomad khi bật Bass lớn âm thanh hơi rè.Yp-35H thì bass không được mạnh lắm.E398 cũng rứa.
    Còn em N-Gage thì,hic.Mặc dù em rất muốn thiên vị cho nó nhưng mặc dù bật Extra Bass,sau đó còn bật thêm Equallizer ở mode nhạc Dance nhưng vẫn không khá nổi về bass so với cái máy khác. Tiếng Treble và mid ở các máy hầu như xêm xêm nhau, nhưng tiếng treble và mid ở Ipod nghe thực hơn cả.
    Đặc biệt em rất thích tiếng bass sâu và mềm mại chứ không cứng của Ipod, dù đây là thằng Ipod bị chê và bị chửi nhiều nhất.
    Xếp hạng theo em như sau:
    Ipod<W800<Creative Nomad Muvo TX<E398<Samsung YP-35H<N-Gage.
    Trên đây chỉ là ý kiến thiển cận của em.Em nghe chỉ toàn rock nên lỗ tai chắc cũng khác mọi người.Có gì xin các bác đóng góp đừng "chửi" em tội nghiệp.

Tất nhiên kết quả chỉ mang tính cá nhân em thôi.
    Mấy con máy này năn nỉ gãy lưỡi mới gom về được.2 thằng bạn cho mượn máy phải dẫn nó đi nhậu.bạn gái thì đòi...:p .Ông chú thì tốn cho ổng gói con mèo.hic

Trước nay em không có thiện cảm với điện thoại của SE,nhưng quả thực sau lần "xài thử" này em rất kết con W800,có điều nó đắt quá.bỏ cả mớ tiền ra mua 1 cái phone 2MP với nghe MP3 như vậy không biết có đáng không.
    Còn Ipod thì chỉ là Ipod Shuffle, chứ không đào đâu ra được ai có cái Ipod nào "to to" hơn một tí.Mà Ipod có cái tai nghe của nó rõ ràng rất hay.Em lấy cái tai Sony MDR Q55SL cắm vào nghe không bằng cái tai của nó.Mà cắm tai nghe vài mấy con máy khác nghe cũng không bằng nghe với con Ipod.
    Em cũng thử dùng đầu đổi chuyển jack cắm tai nghe để có thể dùng tai nghe Sony trên cho ku N-Gage "iu quí" thì chất lượng rõ ràng hơn hẳn,thử dùng tai nghe này cho con YP-35H cũng khá hơn hẳn với tai nghe "zin" theo máy.
    Cắm thử cái tai nghe của con W800 cho con N-Gage nghe thiệt là 1 chín 1 mười...Em thử bài Alex F của Crazy Frog.W800 thì bật Megabass, N-Gage thì bật Extra Bass và mode Dance...

Sở dĩ em dùng bài In My Place của Cold Play là vì em nghe bài này nhiều nhất.Mỗi khi cùng với bố đi thử dàn em cũng mang cái bài này theo nghe thử.Một điều nữa là bài này do là nhạc rock alternative nên trống là trống mộc chứ không xài trống điện tử,lúc đầu bài nhạc có một đoạn "gõ" cymbal rất dài dùng để test tiếng treble rất tốt.Do dùng trống mộc nên nghe tiếng snare drum để đánh giá thêm tiếng mid cũng khá tốt.Các bác muốn nghe thử bài này có thể search trên net hoặc ra các tiệm dĩa tìm album A Rush Of Blood To The Head của Coldplay vể nghe thử.Coldplay từng được mấy giải Grammy cho album này đấy.

N-Gage muôn năm, nhưng nói không với tai nghe zin :D
  3. minhtrinh06

minhtrinh06 Thành viên

Được Like:
    260
    Cám ơn Bác đhuans, một Fan cuồng nhiệt của Ngage C, Bác làm tôi cảm động quá!!!!!! Em càng uêu quý Ngage của em hơn!!!!!! Bác cho em xin bài In my place nhé!!!! Thanks

Con 5300, 5200 nghe có bằng Ngage ko nhỉ, cả con N95, N73ME, N91ME, N70ME, lần trước nghe con N91 thường gắn tai nghe độ của NEMO nghe dở tệ tui nghe xong muốn vứt con N91 luôn!!!!!!!!!

Sao ko có ai ý kiến tiếp vậy??? ko biết nó và con 5700 con nào ngon hơn, mà Ngage chip xử lý âm nhạc là chip gì nhỉ????
  4. yennhi_8tuoi

yennhi_8tuoi Thành viên

Được Like:
    6
    chip cua N-gage là của hãng danh tiéng của Mỹ,em wen hãng gì rồi
  5. yennhi_8tuoi

yennhi_8tuoi Thành viên

Được Like:
    6
    chưa nghe qua PSP,nhưng 5300 và 6233 thì k phê bằng N-gage C đâu,mình vẫn thích nghe = n-gage hơn mấy cái kia do thiếu độ phê...............
  6. the Boss

the Boss Thành viên

Được Like:
    5
    hahaha .... tớ tự hào vì có trong tay 1 em Ngage fullbox ( hộp giấy, sách, tai nghe 2 jack, cáp USB, dây nối vào ngõ input để ghi âm ...), hàng còn > 98% ( đánh giá rất khách quan ) :D 36 tuổi , tớ cầm trong tay con Ngage này, thế có "teen" ko chứ =))
    Ngage C muôn năm !!!
  7. minhtrinh06

minhtrinh06 Thành viên

Được Like:
    260
    Tui 27 tuổi, xài con Ngage mà ai cũng nói là con nít buồn ghê, chắc phải mở topic độ tuổi sử dụng Ngage quá, chắc tui già thứ 2 sau Bác BOS 36 tuổi.KAKA
  8. nhandan

nhandan Thành viên

Được Like:
    4
    hehe, còn tui nữa bác minhtrinh06 ơi!
  9. KoolFire

KoolFire Thành viên

Được Like:
    118
    Tui cũng 27t nè, kinh nghiệm xài Ngage Classic được 4 năm rồi. Con Ngage Classic của tui cũng là hàng Fullbox, mua bên Malaysia năm 2003, đầy đủ đồ chơi đi kèm 2 thẻ game chính hãng Nokia: SONIC và TONY HAWK PRO SKATER.
    Nghe nhạc chưa thấy con nào qua được con này, nên đến giờ vẫn chưa có ý định đổi con khác. Mặc dù đa số người ta chê nó có kiểu dáng cù lần, nhưng theo tui Ngage là độc nhất vô nhị xét về hình dáng, thiết kế và tính năng.
    Một lần nữa tui khẳng định rằng: sở hữu được một em Ngage Classic là một điều sáng suốt và không bao giờ sai lầm đối với tuổi teen hay tuổi "băm", ngoại trừ những ai ko phải là sành điệu =D>(dĩ nhiên). :hug:
  10. symbian_No1

symbian_No1 Thành viên

Được Like:
    122
    "nhưng theo tui Ngage là độc nhất vô nhị xét về hình dáng, thiết kế và tính năng." Mình đồng ý với bro KoolFire về nhận định này, còn người nào nói kiểu dáng của nó cù lần thì người đó cù lần mới đúng!!!
    -Vào quán cafe mà móc N-gage ra nghe mấy em teen mũ lệch, quần Hiphop cứ gọi là mê tít nhé. ngay cả những thằng tóc vuốt keo dựng ngược cũng phải kính nể đó, tụi nó toàn xài mấy cái hàng gấp trượt - tuy là hàng hot bây giờ nhưng nhìn yếu xìu.