Nhạc chuông mmf dành cho Softbank

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi Nam903Shi, 15 Tháng chín 2008.

1. dongxanh0123

dongxanh0123 Thành viên

Được Like:
    358
    link die rui help me.............................
  2. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
  3. caibao

caibao Guest

các anh ơi e làm mãi mà k đc.ai làm giúp em vài bạc nhạc chuông không khí tết cái.có lời càng tốt.nhưng mà đa âm cho nó dài ạ.
  4. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    Làm nhạc chuông MMF có lời cực kỳ đơn giản

Trước tiên là chào cả nhà, mình tham gia GSM đã lâu nhưng chỉ mới tham gia box JP phone, ngưới mới dùng máy còn chưa thành thạo nhưng vẫn muốn chia sẻ với mọi người 1 chút về cách làm nhạc chuông có lời và nếu soft này đã có ai post rổi thì các mode cứ xoá bài của mình đi

Ai đã dùng điện thoại thì đếu muồn có nhạc chuông với ý thích của riêng mình, việc này cực kì đơn giản vỡi các dòng máy khác như nokia, samsung,...., còn với mày Nhật thì việc này khá khó khăn và để làm nhạc chuông có lời vói thời gian đến 3-4 phút và bị giới hạn dưới 300KB thì càng khó hơn, đã có nhiều topic làm nhạc chuông MMF có lời và cả hướng dẫn cách làm nhưng mình thấy có vẻ soft và cách làm hơi rắc rối, hôm nay được nghỉ ở nhà rảnh rỗi nên muốn chia sẻ ACE soft mà mình tìm kiếm được, cách làm cực kì đơn giản

Lưu ý: soft có thể chuyển đổi sang các định dạng khác nhưng ở đây mình chỉ nói đến convert sang MMF thi soft xử lý theo 2 phần: FILE GỐC -> .WAV -> .MMF

Bước 1: tải soft cài đặt và Crk trong file đính kèm bên dưới, khởi động chương trình có giao diện sau

Bước 2: cài đặt thông số file WAV, từ giao diện chương trình vào FILE/PREFERENCES

như trong hình minh hoạ mình đã nói file WAV chỉ để được 16bit, ko dùng được ở 32bit vì có thể định dạng MMF chỉ convert được từ file WAV 16bit hoặc soft này chỉ hỗ trợ vậy, còn các thông số còn lại mọi người chỉnh tuý ý. Lựa chọn xong nhấn OK

Bước 3: kéo và thả file nhạc bạn muốn convert vào cửa sổ soft, lúc này soft có giao diện như sau
    bước này bạn có thể đổi tên file, dùng con trỏ tăng/giảm mức âm lượng xuât ra, có thể tăng được khá nhiều nhưng sẽ làm cho file xuất ra bị rè tiếng
    Bứơc 4: bước này là để tạo ra file WAV chuẩn bị cho convert sang MMF

Chọn xuất ra dịnh dạng MMF: vào FILE/EXPORT AS MMF sẽ hiện ra 1 bảng thông báo

[​IMG][​IMG]

mọi người đọc kĩ bảng thông báo mục số 2 nghĩa là kéo và thả file WAV vào cửa sổ màu xanh rồi nhấn chọn OK

Bước 5: tạo file MMF

Khi hiện ra cửa sổ nhỏ màu xanh thì mọi người kép thả file WAV vừa được tạo ra từ bước 4 vào đó, soft sẽ hiện ra cửa sổ tiếp theo thì chọn OK để convert sang MMF

[​IMG][​IMG]

Đén đây chỉ còn việc coppy vào máy và thưởng thức thành quả, ACE lưu ý là có thể file nhạc chuông âm lượng hơi bé nhưng mình thấy cách làm là khá dơn giản và dễ thực hiện nên post lên đây cho mọi người
    Cuối cùng là ACE tải soft ở đây
    Mã:
    [/URL][URL="http://www.mediafire.com/?mdgwnndnyki"]AVConverter.Mobile.Ringtone[/URL][URL="http://www.mediafire.com/?mdgwnndnyki"]
  5. visiontek

visiontek Thành viên

Được Like:
    6
    làm thừ mới được
  6. visiontek

visiontek Thành viên

Được Like:
    6
    làm được rùi nhưng tiếng nghe ko được hay,tiếng nghe đục wá
  7. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    soft hỗ trợ để tạo ra file MMF thì nhiếu nhưng dùng để làm nhac chuông lại ko có nhiều, mình có vài soft để làm nhạc chuông MMF giao diện thì khác nhau nhưng cách thức đều là từ file gốc->WAV->MMF và đến phần convert cuối cùng đêu convert qua YAMAHA WSC MA2 hết bạn ơi và chất lượng cũng tương đương như nhau, và tuy là âm lượng ko lớn nhưng mình cảm thấy như vậy là đủ để làm nhạc chuông được rồi, nếu miọi người muốn thử 1 soft khác thíì mình cũng có thể post luôn lên đây để mọi người tham khảo
  8. visiontek

visiontek Thành viên

Được Like:
    6
    còn soft nào chất lượng ko cho mình xin với,thanks
  9. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    Thêm 1 soft để làm nhạc chuông MMF, cách làm cũng cực kì đơn giản và thậm chí còn đơn giản hơn cả soft mình đã giới thiệu ở trên, tuy nhiên soft này ko tăng giảm âm lượng xuất ra được nên mình ko đưa ra từ đầu

Cách làm thí ACE tự tìm hiểu nhé, giao diện rất thân thiện dễ sử dụng mà

Mã:
    [CENTER][URL="http://www.mediafire.com/?wcni44wdjzy"]MP3 TO RINGTONE GOLD VER 8.7 full[/URL][/CENTER]
    [URL="http://www.mediafire.com/?wcni44wdjzy"]
    [/URL]
    [CT]_nick00 thích bài này.
  10. nguyenngocgiang

nguyenngocgiang Thành viên

Được Like:
    285
    mới quay lại dùng 904 navi, up lên vài bài mmf cho anh em nghe thử, hi vọng tác phẩm đầu tay không làm anh em thất vọng

pha lê tím
    yeah usher (bài này ngắn mà khá hay)
    yêu người như thế đó

Mã:
    http://www.mediafire.com/?1kmh0k1mhiy
    shinnan, maxvungtau and DCM like this.