nhờ các bác tư vấn chọn N8 hay N900

Thảo luận trong 'SYMBIAN^3: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi trongkham, 13 Tháng một 2011.

1. nhacsen

nhacsen Thành viên

Được Like:
    258
    Bạn này nói không đúng nội dung chủ topic hỏi gì cả, người ta chỉ hỏi giữa 2 con N8 và N900 thôi mà lại đi lăng xê IP
    Theo mình N8 tốt hơn là vì chụp hình đẹp hơn và có nhiều phần mềm hơn, còn HĐH của N900 ít người dùng nên ít phần mềm để vọc.
  2. hoibicui

hoibicui Thành viên

Được Like:
    4
    theo mình bạn nên chon n900,có rất nhiều cái để bạn vọc.không giông như hồi đầu đâu nhé.bây giờ app cho n900 tuy không nhiều nhưng có lẽ là đủ dùng.hơn nữa n900 rất hầm hố.mình đặc biết thích nó.bạn có thể cài android lên n900 khi chán.và đặc biệt độ phân giải màn hình wvga rất phê,video hd chạy ngon.cpu có thể ép xung,chứ không ọp ẹp như n8 đâu:-w
  3. bonykhai

bonykhai Thành viên

Được Like:
    88
    oh,cpu co the ep xung ah,vay ban mua roi ve ep xung di coi co ben k,noi ve video hd ah,n8 chac k xem dc hd chac.camera cua n900 bao nhieu so voi n8,n8 co cong hdmi va ho tro cam thiet bi ngoai vi(usb).bo nho 16gb ho tro the nho len toi 32gb.nhieu do thoi co nen mua n8 k nhi.sr vi ol tren dt nen viet k dau,may mod bo wa nhe.
  4. thanhdh

thanhdh Thành viên

Được Like:
    525
    N900 trượt nt thấy bàn phím hẹp mà khó chịu quá, màn hình lại điện trở...Vote cho em N8. Mua N8 điện dng nhấn đã tay hơn...Cấu hình cũng tốt, có cái bộ nhớ thua N900 thôi à.
  5. sc311

sc311 Thành viên

Được Like:
    109
    hệ điều hành meego chết queo rồi,nokia sẽ không support nữa đâu.đây là lý do chính mình không mua n9 mà lại mua e7 xài .còn n900 thì ..............càng thảm hơn nữa