Xin giúp Nhổ răng khôn hàm dưới có nguy hiểm không?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi namchesea10, 26 Tháng năm 2016.

1. namchesea10 Thành viên

Chào thầy thuốc, thầy thuốc cho em hỏi nhổ răng khôn có hiểm nguy không ạ? Em có một chiếc răng khôn ở hàm dưới bị mọc lệch gây đau nhức khó chịu, qua tìm hiểu thì em được biết cách điều trị là nhổ răng. Mong thầy thuốc đáp giúp em. Em cảm ơn thầy thuốc (Thanh Tâm, Hải Phòng)
    TRẢ LỜI
    Chào bạn Tâm,
    Cảm ơn bạn đã tin cậy và san sớt thắc mắc của mình với nha khoa Paris, với câu hỏi nhổ răng khôn hàm dưới có nguy hiểm không của bạn, các thầy thuốc xin tham mưu và có một vài san sớt như sau

Răng khôn là những chiếc răng mọc ở trong cùng của 2 hàm trên và hàm dưới. bình thường, chúng ta có 28 chiếc răng nhưng khi đến độ tuổi 18-25 tuổi thì sẽ có thể mọc thêm 4 chiếc răng khôn. Vì là răng mọc rốt cục của hàm nên nhiều trường hợp răng mọc lệch, mọc ngầm gây ra hiện tượng rõ nhất là đau nhức, nếu không điều trị kịp thời còn xuất hiện nhiều biến chứng hiểm nguy khác.

Nếu răng khôn của bạn mọc thẳng, đúng vị trí thì sẽ không có vấn đề gì xảy ra và cũng không nép phải nhổ. Nhưng theo như bạn Tâm chia sẻ thì chiếc răng khôn của bạn đã mọc lệch thì việc nhổ răng khôn hàm dưới là điều nên thực hành càng sớm càng tốt.

Răng khôn mọc lệch, mọc ngầm gây ra nhiều hiểm họa khôn lường:

- Gây viêm nhiễm: nếu răng mọc ngầm không đâm ra được, để lâu ngày sẽ gây hiện tượng lợi trùm, viêm lợi, nhiễm trùng. Ngoài ra do răng mọc ở trong cùng nên việc vệ sinh sẽ gặp nhiềm khó khăn, sẽ tạo điều kiện cho vi khuẩn phát triển gây sâu răng.

- Ảnh hưởng tới các răng xung quanh: nhổ răng khôn hàm dưới hay hàm trên nếu không được thực hành sớm còn có thể ảnh hưởng không tốt tới những răng kế đó. Răng mọc lệch đâm chỉa không theo quy luật sẽ dẫn đến hiện tượng răng cận kề bị lung lay, không xử lý kịp thời thì việc rụng răng là điều chắc chắn.

- Gây u nang nang xương hàm: răng mọc lệch, mọc ngầm bị nhiễm trùng là duyên do chính tạo ra các khối u xương hàm như ung thư xương hàm hay nang chân răng.

- Gây rối loạn phản xạ, cảm giác: răng khôn mọc gây chèn lấn các dây tâm thần dẫn đến hiện tượng rối loạn cảm giác và phản xạ

Theo tham vấn của các chuyên gia, bạn Tâm nên đến trọng tâm nha khoa uy tín để khám và được tham mưu xác thực xem trường hợp của bạn có phải nhổ răng khôn hàm dưới không nhé

Cần nhổ răng khôn hàm dưới khi răng mọc lệch, mọc ngầm gây ảnh hưởng đến sức khỏe

Nhổ răng khôn hàm dưới có hiểm nguy không?

Nhổ răng khôn là thao tác khó nhất trong các trường hợp nhỏ răng. Bởi răng mọc ở trong cùng của hàm, hơn thế các trường hợp răng mọc lệch không có quy luật lại càng đòi hỏi sự khéo léo# của nha sĩ để không được ảnh hưởng tới những chiếc răng kế cận. Trước kia, các thầy thuốc dùng phương tiện cốt là kim thì bây chừ, khoa học phát triển, nỗi lo nhổ răng khôn hàm dưới có hiểm nguy không của bạn sẽ được xóa bỏ, với máy Piezotome việc nhổ răng sẽ được đảm bảo an toàn tối đa và hạn chế tình trạng chảy máu răng.

Công nghệ nhổ răng với máy Piezotome đã được ứng dụng thành công tại nha khoa Paris, với các thầy thuốc lành nghề được đào tạo bài bản tại các trường tên tuổi nước ngoài cộng thêm máy móc hiện đại, Paris đã thực hành thành công hàng ngàn ca nhổ răng khôn hàm dưới khó nói riêng và các ca nhổ răng nói chung. Đến với trung tâm, bạn hoàn toàn yên tâm về chất lượng cũng như giá cả của dịch vụ. Nha khoa Paris cam kết mang đến cho khách hàng một dịch vụ tốt nhất với mức giá hợp lý.

Nhổ răng khôn hàm dưới không nguy hiểm tại nha khoa Paris

Trên đây là những san sớt của nha khoa Paris về nhổ răng khôn hàm dưới, hy vọng bạn Tâm có thể nắm được thêm những thông tin cần thiết và có biện pháp chữa trị kịp thời. Nếu cần biết thêm thông báo bạn vui lòng liên quan với đường dây nóng 1900 6900 hoặc đến trực tiếp địa chỉ 39 Quang Trung – Hoàn Kiếm – Hà Nội để được các thầy thuốc tư vấn cụ thể hơn.