Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. shinomori

shinomori Thành viên

Được Like:
    3
    cho minh hoi may của mình có WIFI và GPRS , nhưng mỗi lần mình vào mạng nó đều tự động bật GPRS len va truy cập bằng GPRS . Mặc dù đã bắt dc song WIFI , làm thế nào để tắt hẳn cai GPRS đi , và chi cho no truy cập thông qua WIFI thôi ?
    RedStar thích bài này.
  2. khoi nguyen

khoi nguyen Thành viên

Được Like:
    11
    các bác oi!!! Sao mình cài bộ gõ tiếng việt cho 6630 thì đc nhưng khi mình install fepV9 thì lại báo lỗi làm mình kô xài đc gì cả, các bác có cách nào giúp mình với
    RedStar thích bài này.
  3. snake688

snake688 Thành viên

Được Like:
    6
    Khi cài bản SM 3.2 thì nó có sãn hết rồi mà:confused:
    RedStar thích bài này.
  4. kittytruong

kittytruong Thành viên

Được Like:
    21
    Phần mềm đó chỉ tạo cho điện thoại,còn 1 cái là cho chương trình hoạt động
    RedStar thích bài này.
  5. aliasboy85

aliasboy85 Thành viên

Được Like:
    1
    cho minh hoi ti
    minh dang sai may nokia 7610 hang cty ma sao tu nhien no hay tat nguon qua di,voi lai co may phim bi liet minh co canbao hanh k?hay la minh tu lam sao cho het day cac ANh Em
    RedStar thích bài này.
  6. khoi nguyen

khoi nguyen Thành viên

Được Like:
    11
    thứ 1: lần sau bạn nên đánh tiếng việt có dấu dùm
    thứ 2: nếu máy bạn còn bảo hành thì cứ việc đem lên trung tâm bảo hành của Nokia mà bảo hành, còn trường hợp hết bảo hành thì bạn có thể lựa chọn nơi nào tin cậy mà sửa máy
    thân!!!!
    RedStar thích bài này.
  7. anhbida

anhbida Thành viên

Được Like:
    172
    có 1 câu hỏi chắc là đã cũ nhưng search hoài ko thấy nên mong anh em giúp đỡ. Làm thế nào để chuyển file (nhạc, phim, phần mềm) bằng bluetooth từ máy DD ko dùng HDH symbian (như máy SE,SAMSUNG) sang máy DD dùng symbian vào thẻ nhớ của máy.
    RedStar thích bài này.
  8. vanchung27

vanchung27 Guest

từ bài viết của aliasboy85:nếu máy còn bảo hành nên đem tới trung tâm bảo hành ; còn nếu ko có bạn nên xem lại pin xem có bị chai ko, hoặc tiếp xúc pin ko tốt. thân
    RedStar thích bài này.
  9. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Bạn hỏi chưa rõ lắm, có thể hiểu như thế này:

+ Có thể gửi file như bạn nói đến máy dùng symbian bằng cách gửi trực tiếp nếu máy đó có chức năng gửi bằng BT hay hồng ngoại, và khi máy dùng symbian nhận thì muốn lưu vào mmc thì có 2 cách, dùng chương trình đối với các máy từ...trên 7610 ( chỉ có 6600,7610 mới có thể chỉnh trực trên máy để lưu tin nhắn trên mmc ). Sau khi nhận bạn cứ vào folder message trong system mà cất giữ. và cách thứ 2 là...máy 6600,7610 như mình nói ở trên :D

+ Các máy không có chức năng gửi nhận BT, hồng ngoại thì sẽ không gửi qua máy symbian đc, phải dùng gián tiếp bằng cách thông qua PC thôi..

Kg biết đúng ý bạn chưa nhỉ!! :D
    RedStar thích bài này.
  10. anhbida

anhbida Thành viên

Được Like:
    172
    đã gửi qua bluetooth tất nhiên cả 2 máy đều tích hợp buletooth. có thể nói trường hợp cụ thể là gửi file film 10MB từ máy K750i sang N6630 bằng bluetooth thì làm cách nào ?
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.