Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. snake688

snake688 Thành viên

Được Like:
    6
    Đó là chương trình nào vậy? bác có thể up lên giúp e đc ko, ko e chết mất
    RedStar thích bài này.
  2. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    Gửi bình thường mà bạn.Ở máy SE 750i cũng có file managers đó.Bạn cứ vào đó rồi dùng fim options của máy đó,trong đó sẽ có phần "send" có thể send qua bt đc.Những máy khác ko có file managers thì cứ vào ct nghe nhạc hay xem film của máy đó ấn options là sẽ thấy "send" ngay,riêng motorola thì nó lại là "move" rồi dùng buetooth.Nhưng các máy k có HDH thì k gừi phần mềm sang máy có HDH đc.
    RedStar thích bài này.
  3. kittytruong

kittytruong Thành viên

Được Like:
    21
    co ai chỉ tui cách up file .sis lên trên giải đáp nhanh này được kg ? Giúp tui với,có yêu cầu mà tui kg up lên được,gà kinh.
    RedStar thích bài này.
  4. kittytruong

kittytruong Thành viên

Được Like:
    21
    để tui học cách up rồi tui gửi cho bạn nha !mình là thành viên mới mà...[​IMG]
    RedStar thích bài này.
  5. haiha1808

haiha1808 Thành viên

Được Like:
    61
    bạn vào đăng ký ở trang 4share.com hay megaupload (còn 1 số trang khác nữa tùy bạn chọn ) sau đó kich hoạt tài khoản là bạn có thể up file lên
    b1:brown file cần up trong PC của bạn
    b2:upload
    b3:copy link sau khi đã up xong roi paste lên bài post
    kittytruong and RedStar like this.
  6. anhbida

anhbida Thành viên

Được Like:
    172
    Những file có dung lượng nhỏ thì gửI ko có vấn đề gì. Nhưng những file lớn (trên 10MB) thì máy symbian(N6600,N6630) chỉ có thể nhận và lưu ở thẻ nhớ chứ ko thể lưu ở bộ nhớ máy, trong khi nó mặc định lưu ở bộ nhớ máy
    RedStar thích bài này.
  7. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    Bạn vào messaging->settings->others->memory in use đổi tạm lưu tn sang card sau dó gửi và nhận thoải mái.Mình dã từng gặp vấn đề này khi gửi những file lớn k đc,khi dổi như thế gửi và nhận đều ok.Bạn thử xem.
    RedStar thích bài này.
  8. quanen

quanen Thành viên

Được Like:
    10
    Bạn nào cho mình hỏi làm sao để lưu tin nhắn vào sim máy 6600 với ??? Ko biết có lần mình làm thế nào mà trong sim lưu đc 1 tin nhắn, còn bây giờ chả biết làm sao lưu vào đc
    RedStar thích bài này.
  9. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    @ babychip & anhbida: Rốt cuộc vấn đề của bạn là: không thể gửi file với dung lượng 10Mb vì lớn hơn dung lượng của bộ nhớ máy .. Để giải quyết thì cách của babychip chỉ áp dụng đc với 6600 và 7610 thôi còn 6630 thì phải cài thêm soft MsvdriveE.sis để chuyển tn sang thẻ nhớ. Search trên 4rum sẽ thấy ngay. Có rất nhìu đấy! :D
    RedStar thích bài này.
  10. anhbida

anhbida Thành viên

Được Like:
    172
    @nhikhan Nói đúng đó, hôm qua tình cờ đọc lại bài echip cũ thấy đó là cách duy nhất với máy ko lưu được tin nhắn qua thẻ nhớ, cám ơn các bác nhiều.
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.