Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chatchiet

chatchiet Thành viên

Được Like:
    715
    bạn trai_quynhon nói như vậy là sai rồi. thẻ RS - DV - MMC có thể dùng được cho 6630,6681,6680,n70...và cả 7610 nửa nhưng thẻ RS - MMC thì không dùng được cho 6630,6681,6680,n70...mà chỉ dùng cho 7610 thôi vì mình đã thử nghiệm rồi nên mình mới khẳng định là như vậy
    RedStar thích bài này.
  2. luckystar1005

luckystar1005 Thành viên

Được Like:
    7
    Bạn nào giúp với, khi mình cài Psiloc_Total_irRemoteFull7650_1.46 của BADBOYHVU vào máy 6600 nhưng không Cr****k được? nó báo invalid license, mình nghe nói trước khi cài phải đổi năm trong là 2003, và phải remove sạch sẽ đồng thời xóa hết các file index của Psiloc trong máy,nhưng làm sao remove và xóa các file inedex của Psiloc đây, dùng fileman tìm kiếm như thế nào để thấy nó???
    RedStar thích bài này.
  3. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    Bị virus rồi bạn ơi.Bạn tìm trên 4rum các PM diệt virus cài vào diệt là ok, nếu k đc là phải format lại máy đó
    RedStar thích bài này.
  4. sasha

sasha Thành viên

Được Like:
    14
    Huhu, mọi người ơi, em vừa mới táy máy xóa mất mấy thứ trong c:/system, xong rồi em tắt máy đi bật lại thì nó báo "Phone start up fail. Contact the retailer".
    Help me! :( :( :( :( :( :( :( :(
    Máy em là 6680
    RedStar thích bài này.
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Tắt may xong bấm giữ 4 fím: Call, *, 3 và nguồn
    sasha and RedStar like this.
  6. adnam007

adnam007 Thành viên

Được Like:
    3
    Giúp đỡ khi nghe nhạc

Em đang dùng N6670, khi nghe nhạc Mp3 bằng Ultra( có dùng tai nghe) thì có cuộc gọi đến, nhưng nhạc không tắt em liền bấm cái nút ở trên sợi dây của tai nghe thì tín hiệu ở đầu dây bên kia lại báo dập máy. Xin các anh em giúp đỡ và hướng dẫn khi nhe nhạc mà vẫn nghe điện thoại gọi đến. Chúc các anh sức khỏe, em chân thành cám ơn!
    RedStar thích bài này.
  7. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn đã kết nối tai nghe thì nó tự động trả lời, bạn không nên bấm vào nút trên tai nghe vì nó kiêm luôn nút cancel khi nhận call
    adnam007 and RedStar like this.
  8. sasha

sasha Thành viên

Được Like:
    14
    Cám ơn nhiều lắm, mình làm được rồi, huuhhu:((
    RedStar thích bài này.
  9. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Bạn muốn remove sạch sẽ các soft của Psiloc thì dùng thêm soft unmakesis.exe trên PC, open file cài *.sis và quan sát xem các file đó nằm ở vị trí nào trên mobile. Từ đó bạn vào mobile và tím đến các file đó để xóa hết là sạch sẽ..

Còn muốn điều khiển TV 1 cách hiệu quả thì bạn nên dùng soft NoviiRemote, soft này đã có up ở chủ đề "phần mềm S60 cập nhật liên tục phần 3" đó bạn. Vào đó lấy nhé!!

Chúc vui.
    RedStar thích bài này.
  10. davidnguyen

davidnguyen Thành viên

Được Like:
    13
    mình đang dùng con N7610 làm sao mà sao bỏ chế độ vibrating alert trong frofiles nhỉ vì nếu mình chỉnh chế độ là on thì khi có cuộc gọi đến thì chuông đổ từ nhỏ đến lớn thấy bực mình ghê.bác nào cao tay thì chỉ mình với !!
    thank nhiều
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.