Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TMK

TMK Thành viên

Được Like:
    7
    từ xưa tới giờ đã cài được tiếng việt cho Ngage hồi nào đâu cha, chỉ cài font tahoma.grd để sử dụng cho các chương trình sử dụng việt ngữ thôi. search trong 4r rồi copy vào thư mục fonts trong sys nhé.
    goodluck
    RedStar thích bài này.
  2. thanhtungqng

thanhtungqng Thành viên

Được Like:
    51
    Có bác nào biết dùng Command Voice như thế nào xin chi với. Minh đã thử nhưng dùng 0 đc.
    RedStar thích bài này.
  3. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Nếu dùng PCSuite để lưu thì tui nghĩ chỉ có thể sử dụng chức năng Backup/Restore thôi thì có thể lưu tin nhắn để S60 có thể đọc lại...
    RedStar thích bài này.
  4. hoabinh_a20

hoabinh_a20 Thành viên

Được Like:
    133
    khi mình back up dzùi restore thì những cái msg đang có trên ĐT có "bay" đi 0 ??? cho mình hỏi có CT nào có thể lưu msg như 1 file thông thường 0 (âm thanh, hình ảnh)???
    RedStar thích bài này.
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Backup/Restore không làm mất mess trên phone của bạn đâu! Còn PC Suite chi bạn update để bạn lưu tin trên PC nhưng bạn phải kết nối Phone với PC mới đọc được!
    RedStar thích bài này.
  6. gianglt

gianglt Thành viên

Được Like:
    1
    :mad: Mình cài đặt font Tiếng Việt trên N-Gage QD, nhưng khi gỡ bỏ font Tiếng Việt dùng lại font cũ thì không được, máy vẫn hiển thị Tiếng Việt, bạn nào có cách khắc phục xin chỉ dùm, mình xin cám ơn !.:p
    RedStar thích bài này.
  7. phuongve

phuongve Thành viên

Được Like:
    315
    :p làm gì có vụ đó nhỉ, nếu bạn muốn gỡ bỏ font thì vào c:\system\fonts rồi đổi tên thư mục fonts thành tên khác, sau đó xóa font đi, restart lại máy là okie thôi. Hoặc là dùng chương trình font remove mà gỡ bỏ nó (search với từ khóa đó nhé)
    RedStar thích bài này.
  8. fotfet

fotfet Thành viên

Được Like:
    9
    Có bác nào có chương trình dấu các soft mà mình cái ko cho ai bít ko?Tương tự như ctrình dấu tin nhắn Mumsms ý,cho em với.Thanx các bác trước nhé
    RedStar thích bài này.
  9. phuongve

phuongve Thành viên

Được Like:
    315
    Dùng smart crypto mà khóa file .app của các soft lại. Còn ko thì dùng trình quản lí file mà rename cái đuôi .app đó đi.
    RedStar thích bài này.
  10. DuongTuong

DuongTuong Guest

Cho em hỏi 1 chút về Ngage C,cái pm nghe nhạc có sẵn trong máy ko nghe đc vài bài mp3 em cài vào,mấy bài kia em nghe lai bình thường,ai biết chỉ em với
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.