Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. naq

naq Thành viên

Được Like:
    314
    Các bác cho em hỏi về phần cứng của máy 3230 1 tí.Không biết em có pót sai chủ đề không nếu sai mong các MOD chiếu cố cho em lần này:
    Số là màn hình của máy em bị lỗi(nó có 1 điểm ảnh chết trên màn hình).Em muốn hỏi màn được nối với main = cáp hay là các chân hàn. Vì em định đem đi bảo hành nhưng sợ nếu tháo ra thay màn mà phải hàn lại các chân màn mới thì có thể sẽ phát sinh ra các lỗi khác suốt ngày đi BH thì khổ. Các Care của nokia bây giờ làm việc linh tinh lắm.Mong các bác giúp đỡ.Thanks
  2. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Vấn đề này bạn nên đem bào hành vì lỗi này thuộc về phần cứng và nếu làm rách tem kể như hết bảo hành, tuy Nokia Care như thế nào đi nữa thì ... máy bạn vẫn còn bảo hành, và tốt nhất là nếu mới vừa mua thì nên đổi máy luôn ...

và lần sau có thắc mắc về phần cứng, bạn nên vào box "sửa chữa.... " nhé..
    naq thích bài này.
  3. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Rất tiếc là hiện tại vẫn chưa có cách gì để xóa các game gốc trên máy vì nó được ghi trên ROM. Bạn muốn xóa nó thì... hãy đợi đấy...! Have fun!
    naq thích bài này.
  4. naq

naq Thành viên

Được Like:
    314
    smart crypto v 1.5 full :Chương trình dấu file
    Mọi người chắc ai cũng đã dùng phần mền này.Vậy mọi người thấy phần mền này thế nào.Mình xin nêu vài ý kiến về phần mền này:
    *) Ưu điểm: giao diện đơn giản dễ sử dụng, hoạt động ổn định
    *) Nhược điểm: chương trình này theo mình thì nó có 1 nhược điểm rất lớn đó là ko thể đặt pass bảo vệ khi vào chương trình.Điều này không tốt tí nào.
    Ví dụ: Bạn cho 1 người mượn máy và họ mã khóa 1 file trên máy mà bạn ko biết.Vậy đến khi chạy file đó bạn làm thế nào.Chịu! vì bạn ko có pass để giải mã
    Đây là 1 nhược điểm theo mình là ko thể chấp nhận được đối với 1 chương trình bảo mật
    Con 1 vấn đề nữa mà mình ko biết nên cho nó vào ưu điểm hay nhược điểm vì nó có cả 2. Đó là với mỗi file mã hóa mình có thể đặt 1 pass riêng. Điều này cũng tốt nhưng nhiều pass quá mà ko nhớ hết thì cũng rất nguy hiểm.Mình nghĩ nếu nó chỉ chấp nhận 1 pass để mã hóa tất cả các file thì sẽ tốt hơn và nó còn khắc phục được nhược điểm lớn của nó mà mình đã nói ban đầu.
    Trên đây là 1 số ý kiến của mình về chương trình này.Mình mong rằng nếu bạn nào có chương trình khác có được ưu điểm như chương trình này và khắc phục được nhược của nó thì up lên cho mọi người.Thanks
  5. vietbui

vietbui Thành viên

Được Like:
    0
    các anh oi help me ! con 6600 của em bị mất định dạng duôi wma bây giò em phải lam sao ha anh . em format máy thì mới bị mất , em format lại nhưng ko dược Em phải lam sao hả anh
  6. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    Bạn cài lại WMAplus là đc thôi mà.
  7. TAW

TAW Thành viên

Được Like:
    0
    Mình dùng con 7610, sao thỉnh thoảng nó lại có tình trạng treo máy, hiện lên mỗi chữ Nokia, chỉ có tháo pin ra rồi lắp lại thì mới reset được. Máy mới mua, như vậy có phải do lỗi hệ điều hành ko thế, nếu giải quyết thì như thế nào? Mong các bạn giải thích dùm mình! Cám ơn!
  8. duaconkhonuoi

duaconkhonuoi Thành viên

Được Like:
    23
    Phần cứng có vấn đề rồi đó bạn , đem ra tiệm cho người ta chạy lại đi . Lúc trước mình cũng đem 1 con 6230 từ sin về cũng bị như vậy .
  9. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Có thể dùng chức năng hiđen trong PM FEexplorer!
    naq thích bài này.
  10. naq

naq Thành viên

Được Like:
    314
    SMS Automated Responder - Tự động trả lời tin nhắn
    Các bác có thể hướng dẫn sư dụng phần mền này đc ko. Em đã thử nhưng chỉ có 1 lần nó gửi tin nhặn lại thôi mà trong tin nhăn đấy ở đằng trước lời nhắn của mình còn có rất nhiều dấu ??????????. không biết là bị làm sao nữa.những lần khác thì nó ko gửi tin lại. Chẳng biết bị làm sao nữa. Bác nào đã sử dụng thành công phần mền này thì post bài hướng dẫn anh em với nhé.Thanks
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.