Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    N70 thì không edit theme được
  2. shania

shania Thành viên

Được Like:
    1
    ko đọc được tin nhắn do đâu?

con 3230 của em ko hiểu sao tự dưng ko thể đọc được tin nhắn trong khi vẫn nhận và gửi được tin. Bác nào biết chỉ dùm em
  3. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Format máy lại xem sao,bấm *#7370#,rồi bấm 12345
  4. shania

shania Thành viên

Được Like:
    1
    làm thế nào sao lưu tin nhắn vào PC

em ko biết cách nào sao lưu tin nhắn vào PC mà vẫn giữ đc đầy đủ thông tin của tin nhắn. Đã thử cóp thẳng từ thẻ nhớ vào PC rồi mở bằng notepat nhưng ko đọc được. Bác nào biết giúp em.
  5. hongthanh

hongthanh Thành viên

Được Like:
    7
    các bạn cho minh hỏi 1 chút, khi mình nhận những cuộc goi từ các số có trong danh ba thi nó hiên cả tên nguời gọi và số máy của người gọi, vậy co cách nào có thể chỉ cho hiện tên mà không hiện số hoặc ngược lại được kh các bạn,mình dùng 7610 mong các ban để ý hướng dẫn giùm mình xin cảm ơn
  6. tigana

tigana Thành viên

Được Like:
    1
    help me.....

cho mình hỏi cái này với:mình thấy trong cuốn hướng dẫn sử dụng n91 nó có ghi coi được file wmv nhưng sao khi mình lưu file nay vào thì máy lại báo không đọc được???:eek: có cần dùng chương trình nào để đọc file này không? nếu có làm ơn cho mình link để download về.thanks very much!!!!!!!!!!!!!!
    ps: à,cái smart movie hồi trước mình có cài nhưng mà lỡ dùng hết trial time rồi cho nên khi mình dùng cách copy file trong ổ c:system.... gì đó để coi phim được 59m 59s mãi mãi thì không được(vì khi remove smart movie để cài bản khác vào thì nó vẫn nhận ra máy mình đã cài rồi nên không cho thêm trial time nữa..)......có bạn nào biết chỉ mình cách cài lại với.......:confused:
  7. tigana

tigana Thành viên

Được Like:
    1
    mình cũng download themes từ mobilethemes nhưng có một số themes khi cài file .sys nó cũng không nhận.còn mấy cái file khác mình cài dùng đưỡc bình thường đó bạn ơi.nhưng mình không dùng pc suite,mỗi lần sync thì mình dùng cáp usb không à.mình apply theme xong thì chờ một chút ,sau đó nhấn nút back lần lượt cho tới khi trở về màn hình chính.lần trước mình nhấn exit liền thì thấy theme nó hiện ra không đủ. nhưng chưa có trường hợp nào nó trở về default theme khi trở ra màn hình chính cả
    mình thấy nhiều người cũng nói về trường hợp giống bạn.mình cũng chẳng biết nữa.hay bạn thử cài giống mình xem có bị gì không?mong là giúp được bạn một chút gì đó...:p
  8. duaconkhonuoi

duaconkhonuoi Thành viên

Được Like:
    23
    bạn cài powerlock thì sẽ dùng ss theo ý của bạn , kiếm trong forum sẽ có
  9. cuhieu83

cuhieu83 Thành viên

Được Like:
    1
    Chào các pac mình có một số vấn đề cần giúp. Minh sử dụng máy 3230, do máy mình mới được cài lại và up lên version mới (v5.0614.0ch) và nghe nói lên version này cài Tiếng Việt rất tốt, nhưng mình đã làm thử chép hai font tamoma.gdr và unicode.gdr vào thư mục C:\system\fonts\ khi khởi động lại và vào lịch vạn niên xem thử thì nó vẫn không hiển thị được tiếng Việt, sao đó, mình muốn đổi tên fonts thành font để xóa hai fonts vừa chép thì máy báo failed to rename.
    Việc thứ hai mình muốn hỏi là chương trình chận cuộc gọi ACM. mình cài phiên bản v2.00, mỗi khi khởi động máy thì nó xuất hiện dòng chữ generating bên dưới màng hình và chương trình được kích hoạt mặt dù mình đã tắt chức năng autorun mỗi khi khởi động.
    khi vào để tắt nó thì nó xuất hiện hai dòng số để đăng ký.
    Các pac có biết tại sao bị như vậy không xin chỉ giáo. Cám ơn các pac trước.
  10. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Đọc được file wav thôi, bạn cài cái wwma plus 1.25 vào thử xem nhé!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.