Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Bạn phải cài SeleQ or File explorer mới cài thêm soft or game được,vào trang này để kiếm nhé http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=11657
  2. tigana

tigana Thành viên

Được Like:
    1
    chán ghê!mình download về ,cài vào nó bảo not supported.xong phim luôn!:(( làm sao giờ cà....????:confused:
  3. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Chương trình wmaplus không chạy được trên N91 đâu bạn, convert qua mp3 nghe đi, ổ cứng dung lượng lớn mà.
    Hiện tại bây giờ chưa có phần mềm play được file WMV trên Nokia đâu bạn.
    :D
    tigana thích bài này.
  4. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Có thể có một font nào đó đang chạy nên nó báo lỗi khi bạn rename, bạn cần phải tắt hết các ứng dụng đang chạy thì mới có thể rename được, tốt nhất là khi vừa khời động máy xong bạn vào các chương trình đang chạy exit hết đi, rồi mới tiến hành rename thư mục Fonts.
    Về ACM thì bạn cài bản ACM đã cr@ck để lấy key, sau đó remove ACM đó đi, rồi cài bản ACM gốc vào và đăng ký với key bạn vừa lấy được là ổn.
    Chúc vui!
  5. TAW

TAW Thành viên

Được Like:
    0
    Con 7610 của mình dùng wmaplus sao chỉ nghe được một chút là ngừng là sao vậy nhỉ?
  6. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bạn vào đây lấy WmaPlus xịn nè:
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=35188&page=2

Nhớ remove bản Wmaplus cũ trước khi cài bản mới nhé.
    :D
    TAW thích bài này.
  7. TAW

TAW Thành viên

Được Like:
    0
    Mình bắt đầu thích tay qmai này rồi đấy hi hi =D>
  8. lahduc

lahduc Thành viên

Được Like:
    47
    Cách gỡ bỏ theme của các máy Symbian OS 9.1

Ở dòng S60 3rd, khi các bạn cài theme vào máy, sau đó khi muốn gỡ bỏ, vào app manager del nó đi nhưng khi vào lại mục theme sẽ tháy theme đó còn nguyên, rút thẻ ra cắm lại máy vẫn tự install lại! Bây giờ thì không thể xóa từ máy được nữa. có thể làm như sau:
    nối cable USB vào PC, nối điện thoại vào, chọn mục Data transfer khi điện thoại yêu cầu chọn. Sau đó trên PC chọn thư mục Removable Disk G:, chọn tiếp thư mục Private (đây là một hidden folder), vào đấy tìm trong các thư mục con sẽ thấy một thư mục chứa các file của các theme, xóa các thư mục này đi thì theme sẽ được xóa hoàn toàn.

Chúc thành công!:)
    alex-natalia thích bài này.
  9. metallyk

metallyk Thành viên

Được Like:
    23
    qmai cho mình hỏi chút xíu. Mình đã cài Mykaraoke va omai-karaoke, minh muốn vừa hát vừa ghi âm chất lượng tốt thì cài chương trình ghi âm nào, làm như thế nào?
  10. khanhkiller3000

khanhkiller3000 Thành viên

Được Like:
    38
    Chỉ mình về Log of S60 với

Ai chỉ jum mình cách xóa từng số DT hay tin nhắn trong phần Log của DT N6680 or 7610 với,nó bắt xóa hết o ah,mà xóa hết thì lại bị nghi ngờ,cam on tru7o1c nha
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.