Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yasaka

yasaka Thành viên

Được Like:
    26
    bạn tìm kỹ lại xem.7610 có phần Manager mà!chắc nó nằm lẫn lộn đâu đấy.
  2. amax

amax Thành viên

Được Like:
    698
    76 vẫn thế thôi ko có gì khác nhiều với Ngage đâu bạn.Bạn cứ tìm tất cả các thư mục xem manager nằm ở đâu thôi
  3. thienly

thienly Thành viên

Được Like:
    14
    Nó thường nằm trong thư mục tool. Mà bạn cứ việc tìm tất cả các thư mục thế nào cũng có. Good luck
  4. mobiler1984

mobiler1984 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác phải kiểm tra kỹ xem chương trình ấy có đang chạy không nếu nó đang chạy thì không remove được đâu.Kiểm tra bằng cách giữ phím menu khoảng 2s thì nó sẽ xuất hiện các chương trình đang chạy
  5. Gsmmember

Gsmmember Thành viên

Được Like:
    1
    Lại thắc mắc! :D

Sau khi cài cắm 1 số PM vào máy thì xuất hiện căn bệnh lạ: khi có cuộc gọi tới từ máy cố định thì volume của ringtone rất nhỏ, trong khi các cuộc gọi từ mobile vẫn cho tiếng rõ và lớn. Loay hoay mãi, vào tất cả các menu liên quan tới ringtone thì thấy không có vấn đề gì, nghi ngờ mấy PM mới cài vào có vấn đề, khi remove chúng đi thì thấy hết hiện tượng này.

Việc này do nguyên nhân gì, có ảnh hưởng gì chất lượng máy không, phải xử lý sao đây?

Các cao thủ cho lời giải đáp đi nào! :D
  6. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Lạ nhỉ!!!:confused:
    Vậy bác hãy cho biết bác cài và gỡ bỏ những phần mềm nào vậy? Nói ra để AE định bệnh và tránh cài phần mềm đó chứ.
    Trong lúc đang nghe gọi, bác có bấm chỉnh volume không?
    :D
  7. vô fx, vào app xáo là ok hết.
    goodluck
  8. vanhelsing

vanhelsing Thành viên

Được Like:
    62
    Xóa trong app không sạch sẽ đâu, cứ như vậy chẳng mấy chốc là hết ram
  9. doktor_zzz

doktor_zzz Thành viên

Được Like:
    0
    Hichic,:(( Mình tìm ra được chỗ chứa chương trình đó nhưng KHÔNG có chữ REMOVE mà chỉ có chữ DELETE thôi. Hổng biết làm sao cả? Nhưng mà những chương trình không muốn del thì lại REMOVE được. Pó tay 76 luôn. Help me đi, có hậu tạ à nghen!!!:hug:
  10. amax

amax Thành viên

Được Like:
    698
    thì Del với Remove cũng như nhau thôi mà.Bạn vào trình Manager rùi chuyển xuống phần mềm cần xóa rùi ấn nút C rùi OK là xong.Còn nếu ko được thì bạn xóa folder của trình đó trong :\system\apps bằng Handy file hoặc trình quản lí file nào đó.Kết cục mà nhiều trình bị ko xóa được thế thì bạn nên format lại máy đt của bạn đi.Chúc thành công và nhanh quen với 76 nha
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.