Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Các Pac cho mình hỏi tí nha. Mình mới sử dụng con 3230, do cài nhiều phần mềm nên mình đã move tất cả các biểu tượng của các phần mềm đó vào một folder riêng.Khi mình tháo thẻ nhớ ra nó báo "Removing memory card will close all application.Remove any way" và mình bấm ok 2 lần. Trước đây không vấn đề gì, nhưng bầy giờ khi lấy ra xong và cho vào lại, tất cả những biểu tượng đó đều bị out ra ngoài hết mà không nằm trong folder mình đã tạo nữa. Cho mình hỏi nó là tại sao vậy, có phải thẻ nhớ bị lỗi không vậy. Xin các Pac chỉ giáo thêm. Cám ơn các Pac trước nha.
    RedStar thích bài này.
  2. nguyenduchai

nguyenduchai Thành viên

Được Like:
    1
    Chắc ăn là hard fomat quy tắc 3 ngón,Như vậy sẽ chạy tốt hơn tại kô biết xóa nhằm cái gì mà.
    RedStar thích bài này.
  3. kiemkhachk

kiemkhachk Guest

Cái này mình bị hoài,bạn lấy thẻ ra và cắm lại vài lần thì nó nhận thôi, nhớ đừng cắm sâu quá.( có vài thẻ bị như vậy đó)
    RedStar thích bài này.
  4. namdaika

namdaika Thành viên

Được Like:
    12
    Chưa chi đã kêu người ta format. Format chỉ là cách cuối cùng thôi, format rồi mất sạch phần mềm, mất công cài lại. Cái gì bị lỗi cũng đè ra format, thế thì hỏi làm gì nữa.
    Lỗi này cũng chưa chắc tại fonts, tuy nhiên cũng nên thử qua. Font thì thường không xóa được bằng cách thủ công đâu, táy máy cỡ nào cũng ko xóa phải đâu mà sợ.
    RedStar thích bài này.
  5. vo nguyen tan

vo nguyen tan Thành viên

Được Like:
    8
    Tui cũng đồng ý với namdaika chuyện gì cũng đè ra format thì hỏi làm rì!!nếu như tui dùng thẻ MMC 64M thì tui sẵn sàng format,mà đàng nay MMC512 ứng dụng nhiều lắm.... thứ 2 đó là font ko phải muốn xóa là xóa được như cái khác và font unicode chỉ để hổ trợ cho tiếng việt thôi ko liên quan đến đâu.đành ngồi chờ mấy đại sư phụ ra tay giúp đỡ.
    RedStar thích bài này.
  6. tommyle

tommyle Thành viên

Được Like:
    64
    Tôi đang dùng 6600 được 2 năm rồi , dùng tất cả các phần mềm như repligo, smartmovie, từ điển, psiloc,....Sắp tới muốn thay qua 6680 , tôi thấy 6680 cũng dùng s60, không biết các softwear của 6600 chuyển qua cho 6680 dùng thì có thể được không? Mong các bạn giải đáp, xin cám ơn
    RedStar thích bài này.
  7. symbian_No1

symbian_No1 Thành viên

Được Like:
    122
    Lỗi hệ thống thì format máy chứ ai bảo pác format thẻ làm chi, rút thẻ ra format lại là ok liền . Format xong máy chay nhanh lên trông thấy đó bác à, vì được giải fong bộ nhớ mà, coi như là refresh lại thôi mà. Trình ứng dụng thì bác cài đa phần là trong thẻ chứ trong máy bao nhiêu đâu, cài lại một chút thôi!
    RedStar thích bài này.
  8. ứng dụng của 6600 đa số đều không dùng được cho 6680, vì 6600 là symbian OS 7.0, còn 6680 là symbian OS 8.0, chỉ có những chương trình nào có tính tương thích tốt thì mới dùng trên 6680 được thôi nhé bạn!!!!! còn ngoài ra thì bạn phải down những ứng dụng ở mục những chương trình chạy tốt trên 6630/6680/6681 về để cài nhé!!!!
    RedStar thích bài này.
  9. namdaika

namdaika Thành viên

Được Like:
    12
    Bác dám đảm bảo format máy là ok liền ko ? Lỡ cái lỗi nó nằm ở phần mềm cài trên thẻ thì sao ? Bộ cứ lỗi System là System của ổ C: à ?

@ vo nguyen tan : cái lỗi của bác nó chung chung quá. Bây giờ bác làm thế này : lần lượt cài lại từng phần mềm đang có (hoặc đã từng có trước lúc "táy máy"). Mỗi khi cài hoàn tất thì test lại xem còn lỗi không. Nếu vẫn còn thì có thể khẳng định lỗi không phải do chương trình đó. Nên tập trung vào những phầm mềm có nguy cơ cao, tức những cái mà bác nhớ được là đã "táy máy", sau đó mới thử các phần mềm khác. Nếu cài lại hết rồi mà vẫn còn lỗi thì là lỗi của máy. Lúc đó hẵng format máy cũng chưa muộn. Gud luk !
    RedStar thích bài này.
  10. hungco

hungco Thành viên

Được Like:
    9
    Bạn thử rút thẻ ra rồi mở máy lên. Nếu kg còn báo lổi nữa thì tại thẻ nhớ.
    Còn vẫn bị như vậy thì ban hãy xem lại những app chạy auto start
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.