Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thangcan2000

thangcan2000 Thành viên

Được Like:
    0
    Tôi cài đặt Call Record 2.19 trên máy N90, giao diện bị thay đổi: ko còn chức năng Auto Reclist nữa, và cũng không hoạt động luôn là tại sao? Nhờ mấy anh em giải đáp giùm, Cam ơn trước! (Trước đây tôi dùng 7610 thi ko vấn đề)
  2. vista8800

vista8800 Thành viên

Được Like:
    4
    Các bác cho em hỏi sao dùng Handy Clock v4.03 không đổi được vietnam làm "homecity" đúng không ạ.Lúc em đổi "home city" sang vietnam nó cứ please wait lâu ơi là lâu.
  3. vnr_82

vnr_82 Thành viên

Được Like:
    155
    @Vitsta8800: Đúng rùi đó bạn ơi,vì Hà nội-Việt Nam trùng giờ với Bangkoc thai lan.. Nên mình chọn home city là bangkoc-thailand sau đó edit lại home city thành Hà Nội...hihi chỉ không biết tọa độ(Vĩ tuyến) chính xác để sửa thôi. Chương trình này cũng hay.
  4. thang20

thang20 Thành viên

Được Like:
    10
    Các bác ơi, heo me heo me !!!!!!!!!!!!!!!
    Em vừa tăm con N70 về, phiên bản phần mềm mới nhất, nhưng lại xẩy ra hiện tượng quá củ chuối, hic hic, đó là: như các bác đã biết, khi để yên ko động chạm gì vào máy, để 1 lúc nó sẽ tối màn hình, 1 lúc nữa thì khóa bàn phím tự động (2 cái này em biết cài và biết chỉnh rồi), (*) sau đó 1 lúc nữa thì tắt hẳn đèn màn hình và chuyển đến chế độ chỉ có cái đồng hồ trên nền màn màu đen, nhưng khổ nỗi nó ko như thế, cái phần (*) kia nó lại thành bật cái ảnh quảng cáo N70 ra (khoảng 3 ảnh, nhưng hình như là 1 ảnh động gồm 3 ảnh thưởng, quảng cáo về N70), rồi sau đó khoảng 10 giây sau khi nó quảng cáo xong bắt đầu nó mới chuyển sang trạng thái chờ (có mỗi cái đồng hồ thôi).
    Vậy đấy, em ghét cái trò quảng cáo này quá, bác nào giúp em bỏ cái phần quảng cáo này đi đc ko ạ, em xin đa tạ ngàn lần ngàn lần !!!!!!!!!!!!!
  5. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    @thang20:
    Bạn vào Themes -> chọn theme đang dùng -> Edit -> mục ScreenSaver chọn Date and time nhé.

Chúc vui!
    :D
    well43 thích bài này.
  6. thang20

thang20 Thành viên

Được Like:
    10
    He he, giờ ngon lành rùi, mình mới dùng nên còn ko hỉu lắm, mong các bác chỉ giáo :)
    Còn 1 câu hỏi nữa xin các bác chỉ giáo nốt ^^
    Chả là trong cái phần tắt đèn màn hình em thấy nó nhỏ nhất là 1 phút, giờ muốn chuyển nó thành 30 giây nó sẽ tắt đèn màn hình thì chỉnh thế nào ạ ? Vì em cứ lock bàn phím xong thì 1 phút sau nó mới tắt đèn màn hình => nhiều lúc đang hết pin mà nó làm vậy vài lần chắc em teo +_+
    Bác nào biết thì chỉ dùm đàn em với nhé, em cảm ơn nhìu nhìu !!!!
  7. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Chỉ chỉnh được 1 minute thôi bạn à,ko chỉnh được 30 seconds đâu
  8. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Kiểm tra xem Bluetooth có bị bật thương xuyên không bạn nhé!
  9. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Và kiểm tra xem pin có bị chai hay ko?
  10. vnr_82

vnr_82 Thành viên

Được Like:
    155
    Làm sao biết pin chai hay ko ? Mà mới dùng đc 3 tháng thì chai sao đc.
    :confused: Fomat máy thì pin dùng đc lâu hơn à ? Cha chà :rolleyes: .Có không các bác?????
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.