Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Các pac cho mình hỏi, mình có con 3230 gặp một trường hợp. Trong máy có tạo ra một số group và nhạc chuông riêng cho nó ví dụ như Business, family, friend...Lâu nay mới để ý tới thì có mất một số Gruop. Điều mình thắt mắt là tuy các Gruop đó bị mất (mặt dù mình không hề xóa), nhưng những số nằm trong Group đã mất đó khi gọi tới vẫn nghe tiếng nhạc chuuông mà mình đã chỉnh cho Gruop đó khi trước. Vậy các pac cho hỏi nó bị vấn đề gì vậy
  2. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    @user : máy bị lỗi phần mềm đó bạn à, bạn format máy lại xem sao?
  3. lequanghungly

lequanghungly Thành viên

Được Like:
    2
    Các bác làm ơn cho em hởi chút xíu,hwa em vừa format lại con QD,nhưng cho thẻ nhớ vào ko khởi động đc máy,nó chỉ ra chữ NOKIA với màn hình trắng,đèn bàn phím ko sáng:confused: ,rút thẻ nhớ ra khởi động lại máy thì lên như bình thường!:( . thế là máy em bị làm sao? Hay là tại thẻ nhớ? Tiện thể cho em hỏi format thẻ nhớ xong rùi làm j`?Hình như lại phải tạo mấy cái thư mục như ở ổ C:\system phải ko ạ?Con QD này em mua lại of ông anh nên ko bit...
  4. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Có thể thẻ của bạn đã bị lỗi. Bạn formate thẻ luôn đi, sau khi format thẻ xong thì bỏ vào ĐT format lại lần nữa để nó tạo ra các thư mục defaul, còn không bạn tự tạo ra các thư mục cho nó cũng được.
    lequanghungly thích bài này.
  5. vothang

vothang Thành viên

Được Like:
    0
    Lại làm phiền mọi người. Do có trục trặc với smartguard (chắc do hide nhiều tin nhắn quá nên không tài nào mở ra được), tui đã cut toàn bộ tn trong mailbox ra máy tính, sau đó xóa smartguard đi. Tuy nhiên khi tôi copy lại tn vào trong mailbox của máy (theo đúng folder như trước) thì chẳng thấy máy nhận ra và cho vào phần inbox. Có cách nào để toàn bộ số tn ấy lại hiện ra trong inbox như trước ko? Thanks.
  6. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn cài lại smartguard thử xem! các tn này đã bị hide bằng Ct nào thì bạn phải dùng CT đó unhide thì nó mới mở được!
  7. stadious

stadious Thành viên

Được Like:
    0
    các bậc tiền bối cho em hỏi.kon n-gageQD cua em cai chương trình smartmovie nhưng mỗi lần vào nó lai reastart lại.Mấy BÁC giúp em với
  8. hoabinh_a20

hoabinh_a20 Thành viên

Được Like:
    133
    các bác cho e hỏi 1 chút nhé...
    firmware giống như hệ điều hành của ĐT fải 0 ??? vậy khi mình cài đặt & xóa các app cài thêm thì nó có ảnh hưởng dzì đến firmware 0 vậy ??? e 0 nghĩ nó sẽ thay đổi đc firmware đâu nhưng mún hỏi các pác để chắc chắn đóa mà...
    con 7610 của e bị vấn đề này : ng` # gọi đến sẽ đổ 1 hồi chuông sau đó sẽ treo máy...đôi khi e nghe nhạc cũng bị treo máy...nhưng lạ là trước đây nó 0 hề như thế & e đã thử "4 ngón" nhưng vẫn bị tình trạng trên sau 1 thời gian sử dụng (4 ngón xong thì hết ngay lúc đóa)

vậy mấy pác cho e hỏi vấn đề của e là dzì & fải giải wuyết thế nào đây ??? thx các pác nhìu nhìu
  9. naq

naq Thành viên

Được Like:
    314
    Khi xóa các chương trình ko ảnh hưởng đến firmware đâu bạn a. Còn máy của bạn thì có lẽ phải đem ra quán chạy lại phần mền thôi
  10. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    @hoabinh_a20:
    Vậy bạn đã format cả máy lẫn thẻ nhớ rồi hả?
    Nếu đã format cả 2 thì đừng cài bất cứ software nào nhé, rồi dùng thử. Nếu vẫn bị treo thì chỉ còn cách đem ra cửa hàng như naq đã nói thôi.
    Chúc vui!
    :D
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.