Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Đáng ra bạn fải copy luôn cả folder system! Lần sau lưu ý! Giờ thì cài lại hết các ứng dụng đi!
    Cong bạn back up và restore vào thẻ để lànm gì khi bạn đã formate thẻ Trước!
  2. lequanghungly

lequanghungly Thành viên

Được Like:
    2
    Ah` ra thế.Tớ hiểu rồi.Nhưng bi h làm sao cài đc các ứng dụng đây?Tớ muốn cài mấy soft kiểu như SeleQ,Fxeploder...thì phải làm sao?Chẳng lẽ mượn máy đứa bạn để bắn bluet sang à?Lieeuj de^? may file sis y' vao` thu muc goc of the? nho thi manager no co' nhan biet dc ko nhi?(xin loi tu nhien ko danhs dc tieng Viet)
  3. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn cú copy toàn bộ các file sis muốn cài vào thẻ nhớ sau đó dùng manager file vào tìm và open để install
    lequanghungly thích bài này.
  4. Blood Elf

Blood Elf Thành viên

Được Like:
    243
    Các bạn ơi , con 6260 của mình sau khi cài chương trình Talk (topic: làm cho chiếc dtdd bít nói chuyện) nó bị 1 số lỗi , mình đã xóa chương trình đó đi , sau khi xóa thì con 6260 của mình hiển thị toàn tiếng Hoa , ko chỉnh lại đc nữa ,mình đã fotmat máy = *#7370# rồi , nhưng vẫn thế , mình vào chỉnh lại tiếng Anh thì máy tự restar sau khi restar xong thì vẫn hiển thị là tiếng Hoa , ko phải tiếng Hoa mà hình như là tiếng Đài Loan(và phần danh bạ , ghi chú đều còn nguyên như chưa hề format máy) lệnh *#7780# dùng có đc hay ko? và ngoài lệnh *#7780# thì còn lệnh nào khôi phục lại máy như hồi xuất xưởng ko ? Giúp mình với , thanks các bạn nhìu...
  5. Blood Elf

Blood Elf Thành viên

Được Like:
    243
    Cứu mình với các bạn oy !! T_T

Các bạn ơi , con 6260 của mình sau khi cài chương trình Talk (topic: làm cho chiếc dtdd bít nói chuyện) nó bị 1 số lỗi , mình đã xóa chương trình đó đi , sau khi xóa thì con 6260 của mình hiển thị toàn tiếng Hoa , ko chỉnh lại đc nữa ,mình đã fotmat máy = *#7370# rồi , nhưng vẫn thế , mình vào chỉnh lại tiếng Anh thì máy tự restar sau khi restar xong thì vẫn hiển thị là tiếng Hoa , ko phải tiếng Hoa mà hình như là tiếng Đài Loan(và phần danh bạ , ghi chú đều còn nguyên như chưa hề format máy) lệnh *#7780# dùng có đc hay ko? và ngoài lệnh *#7780# thì còn lệnh nào khôi phục lại máy như hồi xuất xưởng ko ? Giúp mình với , thanks các bạn nhìu...T_Thuhuuh
  6. lequanghungly

lequanghungly Thành viên

Được Like:
    2
    Uh, mình hiêu rùi.Hóa ra đơn giản thế, mình ...thật:p thanks bạn nhìu nha!
  7. kieu_phong

kieu_phong Thành viên

Được Like:
    550
    bạn có biết cái này không

2. Format máy kô dùng lệnh *#7370# (nhớ tháo MMC ra khi Format máy):
    Bạn tắt máy. Sau đó mở máy và giữ cùng lúc 3 phím : phím gọi, phím 3, phím *
    đợi khi nào hiện lên chữ format thì nó sẽ tự format máy lại thôi (nhớ nhấn bật rùi giữ 3 fím trên thật nhanh nhé, làm kô được thì cố gắng làm lại lần nữa, kiên nhẫn thế nào cũng được)
    Trích lại bài viết của MOD Vatana :
    "tắt máy và bấm cùng lúc bốn phím : phím gọi + phim * + phím 3 + nút nguồn
    Chờ cho đến khi hiện lên chữ Nokia nhưng bạn đừng bỏ tay ra nhé cứ giữ thế cho đền khi hiện ra chữ formatting, lúc đó hãy thả tay ra.
    Màn hình sẽ có màu trắng chữ formating màu xanh, sau đó màu đen sẽ chạy qua từ trái qua phải tương ứng với % làm việc. Xong suôi máy sẽ tự khởi động là về nguyên thủy như mới của Nokia.
    Chú ý bạn phải còn >2/3 PIN khi làm việc nay đấy nhé, nếu nửa đường đứt gành thì pó tay đấy."
    Blood Elf thích bài này.
  8. chuthon

chuthon Ex-Mod

Được Like:
    120
    Vậy chắc phải chơi chiêu cuối quá ...! Tuyệt chiêu bốn ngón chắc là bạn biết phải ko ? (*; 3; Gọi và power) nếu còn chưa đc thì tính tiếp nhé...!
    Chúc may mắn...
  9. kieu_phong

kieu_phong Thành viên

Được Like:
    550
    dòng N70 đời đầu đều có bị hiẹn tượng thế bạn ạ
    do chắc là LỖI MÀN HÌNH CẢ LÔ HÀNG LUÔN.
    ÔNG ANH Ở TỔ MÌNH THAY 3 MÀN HÌNH LUÔN.CÁI THỨ 1 CHẠY ĐƯỢC 2 NGÀY ,LĂN ĐÙNG RA "TRẮNG XÓA MÀN HÌNH"
    CÁI THỨ 2 ĐƯỢC 1 NGÀY RỒI VẪN THẾ
    CÁI THỨ 3 ĐƯỢC 3 TIẾNG RỒI TEO
    TRUNG BÌNH NẾU TÍNH RA MẤT 3 TRIỆU CHO 3 CÁI NHUNG LÀ HÀNG CÔNG TY NÊN FREE
    SAU ĐÓ CHO MÁY RA ĐẶNG DUNG LUÔN.BÁN ĐƯỢC 3 TRIỆU LÚC MUA 7 TRIỆU
    HHEHEHHEH.CƯỜI TRONG NƯỚC MẮT:(( :(( :((
  10. lequanghungly

lequanghungly Thành viên

Được Like:
    2
    Hix.mình lai có 1 vấn đề nữa:whew: mình vừa cài soft MsvDrivE vào máy QD of mình,típ theo thì ko nhắn tin đc lun,T_T.Hình như mình fai? vào Meseging/settings/Msg.centre name rùi điền số trung tâm tin nhắn phải ko?Mình dùng Mobi,mình đã điền +84900000012(ko bit co' đúng số này ko nhỉ?),nhưng vẫn ko đc,hình như fai? điền cái name nữa hay sao ý.Mình phải làm như thế nào đây?Bạn nào giúp mình với!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.