Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. namodessa

namodessa Guest

Mấy bác làm ơn cho em hỏi làm sao để xóa "font vietnamese7610" trong máy N72 (em lỡ cài vì ko tìm được cái font cho N72, em đã restore lại máy nhưng cũng không xóa được)
  2. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Restore thì chỉ phục hồi lại máy thôi bạn à, nếu bạn cài font trước khi back up thì restore lại cũng không mất được font:
    Có 3 cách để xóa font:
    1. Bạn dùng chương trình removefont để chạy xóa font trong máy (máy sẽ xóa hết toàn bộ font mà bạn cài vào)
    2. Dùng FEexplorer vào C/system/fonts đổi tên folder fonts này thành tên bất kỳ sau đó vào xóa cài font mà bạn muốn xóa, xóa font xong thì đổi tên folder đó lại thành fonts như củ. Cách này hay hơn!
    3. Dùng quy tắc 4 ngón để format máy (nhưng làm theo cách này thì toàn bộ dữ liệu mà mình đã cài đặt vào máy đều biến mất) :D:D;D
  3. chuthon

chuthon Ex-Mod

Được Like:
    120
    @ namodessa
    bạn lấy soft xóa font về cài vào là xóa đc ngay nha:

TẢI Ở ĐÂY

chúc vui vẻ nhé...!:D :p
  4. namodessa

namodessa Guest

Cám ơn bạn đã giúp mình! Nếu có thể thì bạn cho mình cái link download FEexplorer và font tiếng việt cho N72 được không? (mình tìm thấy trong forum nhưng cái link đó chết rồi)
  5. chuthon

chuthon Ex-Mod

Được Like:
    120
    bạn theo link này, xem bài viết số 403 của mình nhé:
    File Manager Tools

Còn đây là một vài loại fonts TV, bạn lấy về xem thử:

http://www.4shared.com/file/3215248/3445c46b/fonts_tieng_viet.html
  6. huutam_nguyen

huutam_nguyen Thành viên

Được Like:
    0
    Cái N-Gage của mình sao cứ báo biểu tượng tin nhắn chưa gởi hoài mà không hết mặc dù minh không có gửi tin nào hết ( có khi báo số gửi là số điện thoại bàn nữa ) Mấy huynh giúp đệ với . Đa tạ !
  7. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn vào outbox xóa hết các mess trong đo slà ok!
  8. quangmai235

quangmai235 Thành viên

Được Like:
    0
    Xin hỏi làm thế nào để xem theme extension .sis trên máy trước rồi mới install vào máy?
  9. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    @quangmai235:
    Bạn có thể xem hình đi kèm ấy, còn không có hình thì phải cài vào máy mới thấy thôi, chưa có chương trình để xem trước theme đâu.

Chúc vui!
    :D
  10. vnr_82

vnr_82 Thành viên

Được Like:
    155
    Cho em hỏi cái phần mềm Xsound V1.0.5 S60OS7 mà anh minhque mới Up cách đây vài ngày...install xong,đã có biểu tượng chương trình trên menu có hiện tượng thấy máy chạy chậm hẳn.Lúc vào chạy chương trình là đơ máy luôn...Mà e chưa rõ cái này công dụng thế nào??? Em dùng 6600.Ko biết ai đã down về và chạy thử có hiện tượng như mình ko nữa? Và khắc phục thế nào ( Máy trống 2Mb,thẻ nhớ trống 20Mb )
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.