Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dungco

dungco Thành viên

Được Like:
    0
    Ôi thế ạ , cảm ơn bác nhiều nhé . Cho em hỏi luôn làm thế nào để cho số trong danh bạ , tin nhắn chuyển sang bộ nhớ sim ạ , vì bây h bộ nhớ máy báo đầy rồi ko lưu được contacts nữa ... máy N6280 đấy ạ
  2. vietu

vietu Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các bro. Cho em hỏi một câu thôi. Có cách nào; phần mềm nào đọc được tin nhắn của điện thoại nokia 6600 trên PC không ạ? Em đang đọc thử bằng phím F4 trên totalcommand nhưng có nhiều ký tự không hiện được. Rất mong các bác nhiệt tình giúp cho.
  3. gangocsitinh

gangocsitinh Thành viên

Được Like:
    101
    @dungco :mình không dùng 6280 bao giờ nên không rõ lắm.Nhưng mà dùng như thế hơi bất tiện.Khi muốn tìm contact lại phải mở phần simdirect ra.Vì số lưu trong sim không cùng chỗ với số trong máy.Mà 6280 lưu được 500 số.Sao bạn nhìu contact thế
  4. khanhgt

khanhgt Thành viên

Được Like:
    12
    @Vietu : Bạn kết nối với máy 6600 với PC qua chương trình PCSuite bằng hồng ngoại hoặc là Bluetooth , sau đó chọn Sync với máy tính , bạn chọn phần COntact , Inbox .. là bạn có thể đọc đc các tin nhắn ở trên máy 6600!
    vietu thích bài này.
  5. huyvespa

huyvespa Thành viên

Được Like:
    0
    Cho em hỏi..về vấn đề xem flash trên Ngage...hình như các soft để xem flash trên Ngage chỉ xem các Flash có dung lượng nhỏ hơn 1MB???Muốn xem trọn vẹn các flash phải cài soft nào ạ??thanks!!
  6. phamhuychinh

phamhuychinh Thành viên

Được Like:
    105
    Cách tải file từ internet về điễn thoại qua kết nối gprs???

Mình đang dùng trình duyệt Opera mini nhưng k tài nào tải đc bất kì file gì từ internet về,kể cả file ảnh.Ai có kinh nghiệm giúp mình với.3230 nhé.Thanks Mod ơi chuyển bài qua apps-ứng dụng cho em với,em dung mobile nên k đc rõ là post sai box.
  7. red3000

red3000 Thành viên

Được Like:
    0
    Em hỏi một câu về file *.jar:
    em dùng 7610,mỗi lần format máy là tất cả các chương trình được cài đặt bằng file *.jar(dù em đã cài vào trong thẻ nhớ) đều không chạy được nữa.Em cũng đã tìm trong fxexplorer nhưng không thấy các file của file *.jar đã cài rồi(ví dụ như trong C(E):\system\install đều không thấy tên của file *.jar đã cài đặt,không giống như file *.sis).
    Mỗi lần format là tất cả phần save của các trò chơi có đuôi *.jar đều mất hết,phải chơi lại rất mất công.Bác nào có cách giải quyết thì chỉ cho em với,em cảm ơn rất nhiều.
  8. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Do một số file của chương trình nó tụ cài lên máy nên khi bạn format máy là mất hết các file đó nên CT không chạy được nữa. Để đảm bảo cho CT bạn nên back up dữ liệu thường xuyên, khi nào máy lỗi phải 4mat thì bạn restore cái file backup gần nhất lại!
    Các file *.jar sau khi cài đăth thì nó tự xóa chứ không lưu lại trong C(E):\system\install như file *.sis để kiểm tra bạn có thể vào thư mục MDlet để tìm!
    red3000 thích bài này.
  9. red3000

red3000 Thành viên

Được Like:
    0
    cậu nói luôn hộ tớ muốn back up dữ liệu thì phải làm thế nào,có tốn nhiều dữ liệu không.
  10. gangocsitinh

gangocsitinh Thành viên

Được Like:
    101
    @red3000 : Bạn vào Memory Card -Option -Backup phone Mem.Cái này để backup ổ C vào thẻ.Sau khi Fomat.Bạn vào Memory Card -Option -Restore From Card.dữ liệu đã Backup sẽ bung vào ổ C như trước
    red3000 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.