Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Các Mod cho mình hỏi, mình sử dụng con 3230, gần đây máy của mình bị một trường hợp không biết tại sao. Đôi lúc có người gọi tới, mình bắt máy lên nghe thì tự nhiên máy bị treo luôn không còn nghe tiếng chuông đổ, không nghe được bên kia nói và cũng không cúp máy được. Các Mod có ai biết giúp mình với nha.Thanks first
    RedStar thích bài này.
  2. nếu như bạn giống với cái nick của bạn thì trước tiên format lại thẻ nhớ và máy xem sao, nếu không hết thì đem ra trung tâm cho kỹ thuật họ giải quyết nhé, cùng lắm là 50K thôi àh!!!!!!
    RedStar thích bài này.
  3. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Trường hợp của bạn là do đời máy 3230 này khi sản xuất ra là đã bị lỗi rất nhiều, do phần mềm vả kể cả phần cứng luôn, các trường hợp như: Khi có cuộc giọ đến sẽ bị treo máy ,Đang nge diện thoại bị treo(trường hơp của bạn), khi nge xong thì nó vẫn đếm giây hoài..tháo pin ra mới hết, đang dùng tự nhiên trắng màn hình khởi động lại máy (hiện tượng này rất phổ biến), cài phần mềm rất kén và khó cài đc, kg thể chụp hình đc... và còn nhiều "bệnh" khác nửa, tốt nhất là bạn nên "tiễn" em này đi càng nhanh càng tốt, xắm máy khác xài đi bạn tuy kiểu dáng của nó cũng gọn gàng dễ coi... goodluck!!!
    RedStar thích bài này.
  4. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Ok cám ơn Pác nhiều lầm
    RedStar thích bài này.
  5. badboy82

badboy82 Guest

Mình đang xài 6600 v.5.27.Máy đang cài chương trình Psiloc Irimote(điều khiền từ xa).Nhưng máy mình kg diều khiển dc gì cả (thử trên nhiều loại máy khác nhau Sony,Samsung,Panasonic).Mình xoay qua thử cổng hồng ngoại = cách thử gửi danh thiếp thì cổng vẫn hoạt động.Tiếp đó mình cài 2 phần mềm khác có trên diễn đàn,nhưng mọi thứ vẫn như cũ.Các bạn có kinh nghiệm về chuyện này mong chỉ dẫn mình nha.
    Thanks.
    RedStar thích bài này.
  6. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn phải chọn đúng tên thiết bị và quan trọng nhất nên để cổng hồng ngoại ĐT gần cổng hồng ngoại TV khoảng 2m-2,5m, Hồng ngoại 66 rất yếu.
    Chúc thành công
    RedStar thích bài này.
  7. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Vô đây lấy cái này về nè bạn, điều khiển cực tốt luôn, xa khoảng 3-4m .

http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=13091&page=47 Bài viết #698
    RedStar thích bài này.
  8. badboy82

badboy82 Guest

To tanthanh2009 :Mình cám ơn lời khuyên của bạn(Con 6600 của mình lại còn dán keo kín mít nữa chứ,chắc là phải lột ra thôi)
    To nhikhan : Mình đã thử cài phần mềm NoviiRemote rồi nhưng vẫn kg dc.Mình hy vọng phiên bản trên của bạn sẽ hoạt động tốt.Thanks.
    À,mình hỏi 1 vấn đề kg liên quan tới phần mềm 1 chút nha.(Tiết kiệm chỗ cho diễn đàn và mình làm biếng nữa):p.Nhạc chuông đuôi WAv trên máy mình bị giật quá,có thể là do mình từng cài WMA Plus vào hoặc kg đúng chuẩn đuôi WAV.Làm sao để phục hồi như cũ vậy bạn?Hoặc cho mình thông số chuẩn cho nhạc chuông đuôi WAV file vừa nhỏ,tiếng rõ và lớn kg(mình dùng phần mềm Gold Wave).Một số file Wav của mình kg hiển thị được trong Profile.Hixhix,mình quá hối hận khi đổi N-gage Qd lấy em 6600.
    RedStar thích bài này.
  9. thinhnt83

thinhnt83 Thành viên

Được Like:
    11
    RealOne !! Phần mềm RealOne có sẵng trên 6600 sao ko chơi đựoc các file *.rm vậy các bạn ?! Chỉ có tiếng , ko có hình !! Trong khi trên PC thì coi dc !!
    RedStar thích bài này.
  10. hungneo

hungneo Thành viên

Được Like:
    35
    cho mình xin chương trình lưu tin nhắn vảo thẻ nhớ cho N-GATE QD đc kô?cảm ơn trước
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.