Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhbida

anhbida Thành viên

Được Like:
    172
    N6630 và PC

Máy báo lỗi:
    PC suite does not reconige the connected. The connection between the PC and the phone failed, orror code 0x8004403. Switch off your phone, switch on, and try again.
    tất nhiên là mình thử lại nhưng lần nào cũng báo lỗi vậy cả. Cấu hình máy tính bình thường. Rất mong sự giúp đỡ của bạn.
    RedStar thích bài này.
  2. ultrawave

ultrawave Thành viên

Được Like:
    6
    anh chị nào cho em hỏi cách remove chương trình dc.Vì em đã xóa file trong INSTALL nên ko thể sd MANGER đẻ xóa dc ,máy 7610.hay là dùng phần mềm nào .Xin chỉ giáo.
    RedStar thích bài này.
  3. MaiDinh

MaiDinh Thành viên

Được Like:
    164
    Đầu tiên, bạn tham khảo thông số hỗ trợ kết nối giữa PC và mobile các model theo bảng sau:
    http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,81559,00.html
    ========================================================
    Qua những gì bạn mô tả thì mình thấy thế này:

- Nếu đã dùng chính cáp và điện thoại đó để kết nối vào một máy PC khác thành công thì cáp và mobile không có lỗi.

- Đã cài lại Windows thì PC không có lỗi (trừ khi bạn cài thêm trình kết nối nào khác trước khi cài PC Suite, như OPM chẳng hạn - cũng không hiểu sao hai "tên" này không thể sống chung, nhưng dù sao PC Suite vẫn được ưu tiên kết nối trước).

==> Bạn kiểm tra và đổi cổng USB kết nối với mobile xem sao.

- Code lỗi mà bạn cung cấp thì mình đã tra cứu nhưng không thấy, còn câu báo lỗi thì chung chung quá, mình cũng không "phát hiện" ra điều gì hay hơn.
    Tham khảo tài liệu của Nokia thì có hai câu hỏi có lẽ gần giống với trường hợp của bạn nêu nên mình đưa lên đây.

Q: When I open Nokia Connection Manager, I receive the following error message: "Connection to Nokia PC Suite failed. Please reinstall Nokia PC Suite. (Code: Init IMediaControl2)".

A:
    There is one unnecessary registry key left on your computer after the uninstallation of previous Nokia PC Suite. Nokia PC Suite Cleaner 3.1 will remove this registry key.

To remove the unnecessary un-installation key from registry, please run the Nokia PC Suite Cleaner 3.1 application. After this, you should be able to install the new version of Nokia PC Suite.

NOTE:
    PC Suite Cleaner 3.1 is much more powerful cleaner tool than previous version 2.1. Where version 2.1 deleted only few registry information, version 3.1 deletes much more registry information and even files from your computer.
    Make sure to take a backup copy of your important data before using PC Suite Cleaner 3.1.
    There are three cleaning options for you to select when using PC Suite Cleaner 3.1. These are:
    - I receive an error message: Select this if you receive "Previous PC Suite installed" or "iMediaControl2" error message.
    - Problem on uninstalling Nokia PC Suite: Select this if you are not able to uninstall PC Suite.
    - Other problem: This option will delete all remaining PC Suite related files and registry information. PC Suite Cleaner will delete ALL files from PC Suite folders, so make sure to move all your personal data from PC Suite folders.

Download Nokia PC Suite Cleaner 3.1 (exe-file, 1.3 MB):
    http://nds2.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_Cleaner_31.exe

Q: I have problems getting connection between my Nokia phone and Nokia PC Suite using cable (DKU-5, CA-42 or DKU-2).

A: Make sure that you use a genuine Nokia-manufactured cable.
    ========================================================
    Ngoài ra, mình gửi cho bạn hai file hướng dẫn cài đặt PCSuite 6.6 để bạn tham khảo và làm theo hướng dẫn xem có hy vọng gì hơn không.

Rất tiếc, nói chung là mình... pótay.com, chỉ mong bạn thử lại các thông số xem sao.
    Chúc bạn thành công,

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  4. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Nếu đã lở xóa trong install(trong install kg ảnh hưởng nhiều) hoặc trong apps thì đúng là chương trình đó vẫn còn trong máy, bạn có thể xóa 1 cách "sạch" hơn bằng cách dùng unmakesis.exe mở file đó lên, xem trong file đó chứa những gì thì xóa y như bạn thấy (chú í: chữ C phía trước là file đó nằm ở ổ C của máy, dấu ! là ổ mà bạn cài vào (C or E))

Search trong 4rum với từ khóa đó unmakesis sẽ thấy thôi bạn. Chúc vui..
    hnt20042000 and RedStar like this.
  5. MaiDinh

MaiDinh Thành viên

Được Like:
    164
    Bạn đang nói về dang nào? List View hay Grid View
    RedStar thích bài này.
  6. lythanhhai

lythanhhai Thành viên

Được Like:
    3
    giup em voi

em tải may phim đuôi 3gp vao may ngage c .may co chuong trinh realone player doc dc 3gp.lúc trước xem đc.nhunbg bay giớ nó ko hiên len nứa.vào fexploper bật len thì nó báo lỗi.giải thích giùm em.co chươpng trình nào thi gửi em luôn
    RedStar thích bài này.
  7. anhbida

anhbida Thành viên

Được Like:
    172
    Rất cảm ơn sự giúp đỡ của bạn MaiDinh. Mình sẽ thử lại xem sao. Máy mình cài lại XP1 ở ổ đĩa khác nên mình ko chép chương trình nào khác ngoài PC suite và máy vẫn có biểu tượng USB nên không mình nghĩ không phải là do cổng USB đâu. Thân.
    RedStar thích bài này.
  8. 0908284667

0908284667 Thành viên

Được Like:
    5
    tào lao!dùng adsl có tốt hơn không.tiền nào của nấy
    RedStar thích bài này.
  9. coolkid

coolkid Thành viên

Được Like:
    38
    Kô đồng ý thì thui đừng chửi người khác tào lao chứ bạn ...
    RedStar thích bài này.
  10. DangKhoa

DangKhoa Thành viên

Được Like:
    183
    Grid View bạn ơi
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.