Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MA_NAU

MA_NAU Thành viên

Được Like:
    9
    Điều mình muốn là dùng cái ADSL mà bạn nói để duyệt web bằng điện thoại đó bạn . Đâu phải dùng điện thoại làm cái modem đâu mà so sánh với ADSL . Bạn đọc kỹ lại giùm .
    RedStar thích bài này.
  2. MA_NAU

MA_NAU Thành viên

Được Like:
    9
    Mình đã download bản driver ver như bạn nói , nhưng sao khi cài lên máy tính rồi . Search Bluetooth device ra máy 6680 . Nhưng khi bấm connect thì mình không chọn được connect qua Bluetooth Serial Port Service . Hay tại bản driver của mình bị sao .Bạn có thể upload lên rapidshare cho mình download hay cho mình đường link để download driver như bạn nói được không ? namfat hay bạn nào đó đã từng duyệt web , chat bằng 6680 qua đường truyền internet của máy tính thành công chưa ? Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với . Mình cảm ơn nhiều . :hug:
    RedStar thích bài này.
  3. duy_h5

duy_h5 Thành viên

Được Like:
    4
    3230?

các bác cho em hỏi tại sao em copy mấy files nhạc MIDI vào E:\sound\simple
    dùng FExplore,không cài làm nhạc chuông được nó toàn báo kô nhận biết files.Và send qua blutoot thi ko thể gửi đc
    RedStar thích bài này.
  4. vanhelsing

vanhelsing Thành viên

Được Like:
    62
    con 6600 của em thỉnh thoảng hiện lên App closed: Ncnlist. các bác cho hỏi đây là app gì vậy, em tìm khắp trong máy chẳng có file hay thông tin gi liên quan đến app Ncnlist cả
    RedStar thích bài này.
  5. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Lỗi này của bạn là do cài nhiều phần mềm và games nên gây ra lỗi đó thôi, lỗi này nằm trong "processes" (bộ xử lý) của máy, "processes" của máy có tạo ra 1 file tên là ncnlist[100058f...] để quản lý danh sách các PM,games... khi bạn install. khi cài nhiều quá sẽ gặp tình trạng này và xảy ra lúc: nhận tin nhắn đúng kg bạn???

(Muốn tìm file này thì vào đường dẫn z:/system/programs/ncnlist.exe, bạn có thể xóa nó đi thử xem (bằng PM appman: vô thẻ processes chọn file ncnlist, option/more/kill process) Hoặc muốn format máy như cách dưới..... :D ) tùy bạn quyết định

Cách sửa nó chỉ có format thẻ và máy thôi (nhớ sao lưu toàn bộ dữ liệu). Nhung lỗi này chỉ thỉnh thoảng mới xảy ra do:....file ncnlist[100058f...] quá tải vậy đó mà :D (đoán vậy thôi) , nếu bạn kg phiền với nó thì khỏi format máy, mất công cài lại cực lắm :( Thân!!
    RedStar thích bài này.
  6. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Để làm nhạc chuôn bạn chép thử vào E:\sounds\digital xem đừng chép vào semple
    RedStar thích bài này.
  7. BADBOYHVU

BADBOYHVU Ex-Mod

Được Like:
    872
    Midi cũng như .sis, không thể gửi qua BT bằng FExplore được, muốn gửi thì bạn phải đổi lại đuôi.
    Thân chào!
    RedStar thích bài này.
  8. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    Đổi đuôi or dùng ctrình qlý file khác như Profimail, gửi được file sis
    RedStar thích bài này.
  9. dinhkhon

dinhkhon Thành viên

Được Like:
    1
    CHO EM HỎI DẠNG FORMAT CỦA THẺ NHỚ RS-MMC là dạng gì vậy.dùng cho N6680 được ko ? EM mới mua máy này !
    RedStar thích bài này.
  10. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Dạng cùa nó là FAT16, bạn có thể format với dạng đó bằng computer(phải dùng card reader để đọc thẻ đó) hoặc đưa vô phone luôn rồi vô mục memory chọn format memory cũng được.Thân!!
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.