Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. o22

o22 Thành viên

Được Like:
    3
    Mình sử dụng N9210i mình cài tiếng việt khi cài xong yeu cầu khởi động lạ mình tháo pin để khở động bây giờ máy ra màn hình trắng, các bạn giúp cho cách khắc phục
  2. light_angel

light_angel Thành viên

Được Like:
    0
    Giúp mình với 7610 với !

Tự nhiên con 7610 của mình dạ này ko biết bị gì, tự nhiên khi ko máy tự khởi động lại, thứ 2 là lâu có người gọi tới bị đứng máy, có nghĩa là nhận cuộc gọi mà ko nghe gì hết, trong khi đầu bên kia lại nghe được tiếng mình, bấm dừng cuộc gọi thoát ra cũng ko được, bó tay ko sao bị sao nữa, có ai giúp được mình ko?:(
  3. nho yen

nho yen Thành viên

Được Like:
    10
    bạn chỉ còn 1 cách duy nhất là format máy lại thôi bạn dùng bốn ngón là an toàn mà hiệu quả nhất nhớ là phải đầy pin đấy nhé chúc thành công
  4. light_angel

light_angel Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn có thể cho biết tình trạng máy bị như vậy là bị gì ko chứ khơi format mà chẳng hiểu nó bệnh gì thì lần sau sao khắc phục được, biết để lần sau còn tránh chứ nếu ko lần nào cũng bị vậy cứ format hoài chắc chết quá!
  5. asam

asam Thành viên

Được Like:
    345
    Tình trạng của bạn có thể do:
    1: Nhiễm virus do: gởi - nhận Blue Touch, chép nhạc, phim, hình, phần mềm ứng dụng ( ở dịch vụ - nhà - nhà bạn bè ... ) trên máy vi tính có virus.
    2: Sử dụng lâu ngày, cài nhiều phần mềm, cũng như máy vi tính, sau một thời gian dài sử dụng thường phát sinh các file tạm ( temp file ), những file phát sinh đó sẽ gây ra tình trạng: treo, chập chờn, đụng phần mềm .....
    3: FW lỗi.

Do đó khi gặ tình trạng trên, nên 4mat lại, cài lại các ứng dụng để máy hoạt động bình thường trở lại. Thân.
  6. gothong

gothong Thành viên

Được Like:
    0
    Dùng Nokia PC Suite là đúng rồi đó bạn. Nhưng với điều kiện là thẻ nhớ của bạn cũng phải lớn lớn một chút. Chứ cỡ 64 hay 128Mb thì chỉ đủ lưui vài thứ cho máy bạn, làm gì còn chỗ trống mà ghi dữ liệu. Nếu bạn ko ngại phone chạy hơi chậm thì kiếm cái thẻ 1Gb mà xài.
  7. viethalam

viethalam Thành viên

Được Like:
    0
    Mấy Pác cho em hỏi FW của N6260 mới nhất là mấy chấm rồi?
    Con N6260 của em có FW: 3.0452ch 20-12-04. Muốn nâng cấp FW phải làm thế nào (mong các Pác hướng dẫn cụ thể) và bản FW mới tải ở đâu?
    Xin cám ơn các Pác.
  8. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
  9. phamhuychinh

phamhuychinh Thành viên

Được Like:
    105
    Không phải đâu bàcon.Bất kể theme nào, kể cả mặc định, đều như thế cả.Cứ coi như là họ sản xuất ra đã thế rồi đi
  10. smonster

smonster Thành viên

Được Like:
    188
    các bác cho em hỏi cái,em đang test thử con 6681,chưa có kinh nghiệm lắm,nên muốn hỏi các bác 1 vấn đề nhỏ : con 6681 này khi vào themes chỉnh sửa xong khi thoát ra phải chờ khá lâu.các bác biết lý do và cách khắc phục không chỉ em với
    thanks các bác nhiều
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.