Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MaiDinh

MaiDinh Thành viên

Được Like:
    164
    - Đầu tiên bạn phải chú ý đọc các quy định của diễn đàn này về việc gõ tiếng Việt có dấu,

- Thứ nữa, bạn cứ dùng chức năng Tìm kiếm để tìm với từ khóa là advanced call manager thì sẽ có cả kho thông tin về phần mềm này cho bạn tham khảo nhé.
    Thân,
    RedStar thích bài này.
  2. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    tình trang của bạn như vậy là do những file hình đó thôi, kg phải do máy hay thẻ, hay do PM nào đụng nó hết, bạn hãy chia nhỏ ra từng thư mục, mỗi thư mục chứa khoảng 20 hình trở lại, sau đó mở lần lược từng thư mục đến khi nào thư mục đó báo lỗi thì chính xác là những hình trong đó có vấn đề, và lúc này thì bạn biết giải quyết sao rùi phải kg??

thử xem nhé bạn. Chúc thành công!

(bạn đừng dùng những hình có kích thước quá lớn, có thể đó cũng là nguyên nhân...)
    RedStar thích bài này.
  3. toan2410

toan2410 Guest

May bo chi cach cai dat omaikaraoke tren s60 voi. Tui download ve roi, nhung bung ra khong co duoi.sis, lam sao chep va vao may vay???
    RedStar thích bài này.
  4. kie61m cai1 nao2 co1 *.jar thì cài, bảo đảm ok!!!!!!:)
    RedStar thích bài này.
  5. tattat

tattat Thành viên

Được Like:
    32
    XIN CHÀO ! BẠN NÀO CÓ FONT TIẾNG HOA CHO N70 KHÔNG CHO MINH VỚI, TRƯỚC ĐÂY MÌNH SÀI NOKIA 6680 KHI CÀI ĐẶT PHẦN MỀM 8.6 chinese star for S60 THÌ BỘ GÕ ĐƯỢC TIẾNG HOA, BÂY GIỜ KHI CÀI VÀO N70 THÌ KHÔNG HIỂN THỊ ĐƯỢC FONT CHỮ ! THANKS YOU !
    RedStar thích bài này.
  6. nguyen huy long

nguyen huy long Thành viên

Được Like:
    2
    cac ban cho minh hoi sao nhung phan mem intall duoc tren may 7610,6600 nhung khi cai vao may 3230 thi ko chay duoc.nho cac ban giup minh voi.neu co phan mem chup hinh phôtgrapher tren may 3230 thi gui cho minh 1 ban nhe.cam on cac ban nhieu .:((
    RedStar thích bài này.
  7. chantinhvn

chantinhvn Thành viên

Được Like:
    6
    ai biết cho tôi hỏi cách fomat từng loại máy nokia Càng nhiều càng tốt nhé.
    RedStar thích bài này.
  8. nguyenducanhdl

nguyenducanhdl Thành viên

Được Like:
    29
    3230 máy s60 mới ra sau này. Nhiều phần mềm không tương thích cũng dễ hiểu thôi.Từ từ khám phá đi bạn. Photographer search là thấy. Up lên 4rum rồi bạn:) :).
    RedStar thích bài này.
  9. madhit

madhit Guest

Tôi download Psiloc Sytem Tools kèm theo Psiloc EProfile về nhưng ko thể nào chỉnh ringtones cho alarm đựoc, khi đặt alarm thì nó chỉ có ringtones mặc định của NOkia thôi. Set up đủ thứ rồi cũng kô có kết quả. Tức quá tính remove thì nó báo Installer system error. Bây giờ muốn cài đè lại cũng ko được, xóa cũng ko xong. Tôi phải làm sao, any advice plz. tx
    RedStar thích bài này.
  10. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Cái vụ ringtone thì bạn hãy kiểm tra kỹ lại xem đã copy các file muốn làm ringtone vào thư mục /sound/digitals chưa??? nếu chưa thì thử lại xem nhé, và bạn đang dùng máy gì??? có thể nói rõ đc kg??

Còn muốn remove các ứng dụng of psiloc thì chỉ có cách là xóa từng file thôi: dùng PM quản lý máy, xóa như sau:

+ xóa toàn bộ thư mục: ?:/system/apps/eProfilesPro
    + xóa file: ?:/system/data/00010006.ced
    + xóa file: ?:/system/Lips/eCommonLicenser.dll
    + xóa các file: ?:/system/program/ : ePSwitcher.rsc,binpda.exe,ePRemove.exe,ePSwitcher.dll,RO.exe,RRO.exe
    + xóa file: C:/system/sharedData/101F428E.ini

Thế là xong... ( ? : là ổ mà bạn cài PM này vào) . Chúc thành công.
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.