Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Thoihoado

Thoihoado Thành viên

Được Like:
    0
    Minh dùng máy 6600, biết là nó dùng hệ điều hành symbian có thể cài thêm các ứng dụng. Nhưng lại ko biết làm thế nào để cài các ứng dụng vào máy. Mình dùng cái đầu đọc thể all in one nhưng lại ko đọc được thẻ MMC của máy, trong khi thẻ của N70(MMC Mobile) đọc bình thường, hay là tại thẻ?. Làm sao mà có thể xem trong máy có các ổ C, D như mọi người nói được, vì 6600 ko có cáp nối với máy tính mà.Mọi người giải đáp giùm mình, vì mình muốn tự tay cài các phần mềm vào máy.
  2. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    Bạn có thể mượn đầu đọc thẻ khác để chép vào thẻ
    Đầu tiên cài cái này
    http://www.4shared.com/file/9725020/dc5d8b9c/FExplorer1v116Beta26Dec2006Cr-illusion.html
    giải nén, chép file .sis vào thẻ, vào file manager để cài

vậy là bạn đã có chương trình có thể xem được ổ C và D như máy tính

muốn cài chương trình khác thỉ cứ tải về chép lên thẻ mà cài.
    nên nhớ chỉ cài được những định dạng .sis .jar .jad
    Thoihoado thích bài này.
  3. khoabiboa2

Được Like:
    1,181
    phanhoangnam thích bài này.
  4. khoabiboa2

Được Like:
    1,181
  5. virtue255

virtue255 Thành viên

Được Like:
    12
    Help me!!Có ai có thể chỉ giáo giúp em đc không?
    em mua lai con 6680(hết BH)đc hơn 1 tháng rùi,dạo này tự nhiên dở chứng, thỉnh thoảng không gửi tin nhắn đc,có khi không bắn đc Blutut,phải restart máy thì mọi chuyện mới đc việc.Hôm trước mới Format lại máy bằng lệnh *#7370# rồi mà tình hình vẫn thế.Hôm qua em còn thấy máy bị đơ(hệt như PC bị treo vậy).Vấn đề này có lẽ có người nói rồi nhưng mà các bác thông cảm,đang ôn thi nên không có thời gian để tìm.Mong các bác giúp em.
  6. phanhoangnam

phanhoangnam Thành viên

Được Like:
    0
    bác nào có pm Slauncher nao khác ngoài bản 1.0.7 không? bản này có rất nhìu nhưng mà cài xong khi sủ dụng thì ko Hide duoc.toàn phải exit.
  7. dangduc

dangduc Thành viên

Được Like:
    266
    Help em FeXplorer

Máy em hồi trước nó có send file qua bluetooth thì vào inbox của chương trình này nó có thể lấy file ra được ! Nhưng bây giờ thì vào nó chỉ có inbox trống mà ko có gì ! Trong khi đó ! Trong Messaging thì inbox vẫn có file đó ! Có ai giúp em với ko ! híc ! Giờ vào trong Inbox của chương trình này nó ko có lấy file được ! Help em với ! trong Inbox message của em có 340 tin nhắn
  8. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Bạn thử đổi ver. FExplorer khác xem sao ? 1.15; 1.16; 1.17 mình thấy đều ổn hết đó. Bạn gửi bluetooth file gì thế???

ps: 340 tn của bạn đều bluetooth hết hả??? híc. Cái này hơi căng!!!
  9. ga ac

ga ac Thành viên

Được Like:
    1
    không biết máy mình có bị nhiễm virut ko nữa mà mỗi ngày phải restart dt 1 dến 2 lần vì bộ nhớ của máy chỉ con 2 đến 3 m nhiều khi chỉ còn mấy trăm k .khi mắy mới bật thì bộ nhớ từ 7 đến 8 m va 7 chương trình chạy khi xem bằng AppMan , cho dù Compress Memory hay Close all apps thì cũng ko tác dụng .
    Dtdd của mình la N6681 và thẻ nhớ 512 m
    mong các bác giúp
  10. Pikachu

Pikachu Thành viên

Được Like:
    5
    sao ah không cut nó vào chỗ khác đi, để đấy làm j? anh thử xem xo phải anh chuyển sang bộ nhớ của máy rồi không, em nghĩ chắc la vậy(vì chưa bao h gặp trường hợp này mà)
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.