Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mandm

mandm Thành viên

Được Like:
    34
    Xóa file gốc nhưng trên manager vẫn còn mà. CT nào cũng bị hết
  2. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    không sao cả..không cần remove, trên manager bạn remove thì nhẹ máy hơn nhưng vẫn còn.. không thể remove sạch trự khi format..
  3. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Có thể lỗi vì các nguyên nhân sau:

1/ Bạn cài một ứng dụng, game không đúng với version của máy (6600 là Symbian OS7 mà software lại là Symbian OS6-NGage, 3650,... hoặc Symbian OS8-6630, N70, N72,...)

2/ Tên của file cài đặt quá dài và có quá nhiều dấu chấm làm App.Manager bị mad...:D .

3/ Một ứng dụng bị lỗi hoặc đang xung đột với một ứng dụng khác (đang chạy ngầm)

4/ Virus

..........

Bạn thử khắc phục như sau:

1/ Mở FExplorer vào \System\Apps\ xóa một ứng dụng mà bạn đang nghi ngờ lỗi và muốn gỡ bỏ nó.
    Đồng thời vào \System\Install\ xóa file tương ứng với ứng dụng đó.

*Riêng các ứng dụng Java bạn cũng vào \System\Apps\ tìm đúng ứng dụng và xóa nó đi.
    Đồng thời vào \System\MIDlets\ xóa thư mục chứa ứng dụng đó (nhớ tên thư mục), rồi lại vào \System\Install\Registry xóa file .reg ứng với tên thư mục bạn nhớ trước đó.

2/ Ứng dụng nào có tên quá dài và quá nhiều dấu chấm thì khi bạn chép mấy file .sis, jar vào máy để cài đặt thì nên đổi tên nó cho ngắn lại, vì máy sẽ lưu tên file cài đặt vào System\Install để chương trình App.Manager quản lý nó.

3/ Vào tất cả các chương trình và đóng hết lại ( chọn Exit hoặc Off ).

4/ Vào chương trình AppMan mà bạn đã cài đặt kéo qua mục Installed App kiểm tra xem có rác không và Remove nó.

5/ Cài 1 chương trình quét virus và quét thử xem.

Theo mình thấy thì 6600 chạy khá ổn định, ít bị lỗi App.Close - Childinstall như các dòng Symbian OS6.

Nếu vẫn không khắc phục được thì chỉ còn cách format máy lại.
    Nếu Firmware của bạn quá cũ thì có thể up Firmware version mới hơn để tránh tình trạng bị một số lỗi sau này.

Chúc thành công!
    :) :) :)
    mandm thích bài này.
  4. TachiaTayemnhe

TachiaTayemnhe Thành viên

Được Like:
    0
    Cho em hỏi

Các bác ơi cho em hỏi?Có Softs nào tự làm nhạc chuông chờ không ạ?Chẳng hạn như có ai gội đến máy mình thì nó có bài hát(thay vì như nhà cung cấp mạng).
  5. ngonchan

ngonchan Thành viên

Được Like:
    52
    Mí bác cho em hỏi xíu hen, cái 3230 của em (firmware v5.06, cũng khá mới nhỉ :D) với các phím left soft keyright soft key thì không thể nào chọn các phần mềm cài thêm vào được cả, chỉ chọn được các soft trong ổ Z:\ thui, cũng không thể cài đặt cho phím joytick luôn.
    Cho em hỏi 3230 có làm được như trên không vậy ? Setting cho Joytick và add thêm app cho left, right soft key ? Thanks mọi người nhiều nha.

(hỏi lại phát)
  6. tichau

tichau Guest

Cái này thì không thể gán cho các phím left và right cũng như joystick các ứng dụng cài thêm được vì mặc định của nhà sản xuất chỉ cho phép bạn gán các ứng dụng có sẵn trong máy khi xuất xưởng thôi.
    Muốn truy cập nhanh vào ứng dụng cài thêm nào đó bạn có thể xài smart setting hay cái active today cũng được.
    ngonchan thích bài này.
  7. vo_duc_vinh

vo_duc_vinh Thành viên

Được Like:
    75
    Nhạc chuông chờ cho máy gọi đến là dịch vụ của nhà cung cấp mạng, ko liên quan gì đến máy của bạn đâu.
  8. tu1089

tu1089 Thành viên

Được Like:
    48
    mấy bác ai giúp em , em mua thẻ nhớ mới cho con 3650 , nhưng cài phần mềm file sis vào thì ko có chỗ nào để install , nó ko có filemanager như mấy cái máy bây giờ , kíu em....!!!!
  9. Mr Thuy

Mr Thuy Thành viên

Được Like:
    0
    Anh hùng ơi em làm rồi. nhưng không được nó vẫn Web: connect time out.
  10. nokia2007

nokia2007 Thành viên

Được Like:
    36
    3. Mạng Viettel:
    Từ ngày 10/10/2005, Viettel đã cung cấp thử nghiệm dịch vụ GPRS cho thuê bao trả sau ở 3 thành phố là Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh và Đà Nẵng. Để sử dụng được dịch vụ này, bạn phải đến các đại lý của Viettel Mobile để đăng ký dịch vụ và tiến hành cài đặt thủ công như sau:

Bạn phải truy cập vào một trong các menu: WAP settings, WAP accounts, WAP services, Internet settings, Browser setup... và khai báo các thông số như sau:

- WAP Account: GPRS

- APN (Access Point Name): v-wap

- User name: blank

- Password: blank

- IP Address: 192.168.231.8

- Homepage location: http://wap.vietelmobile.com.vn/

Để có thể xem cấu hình chi tiết hơn, bạn tham khảo tại http://www.viettelmobile.com.vn/detail_ news.jsp?SubID=3&NewsID=646 hay gọi 198 để được hỗ trợ thêm.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.