Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tichau

tichau Guest

Up FW thì đến địa chỉ này nhé :D ,nói là mem gsm thì chắc là được giảm giá.
    Dùng lệnh *#0000# để xem FW,nếu là V6.025(không nhớ rõ :D )là ok rồi,cần thiết thì lên V7. luôn.
    bxd thích bài này.
  2. tung113s

tung113s Guest

Thôi xong rồi

Bạn nên gửi máy đi bảo hành luôn đi, máy của bạn chắc chắn phải chạy lại phần mềm thì mới dùng được bạn làm lỗi firmware rồi đấy!
  3. bxd

bxd Thành viên

Được Like:
    22
    bạn ơi tui ở HN mà, vậy bản 6.025 có dùng 1gb được khong? dùng có chậm không? tại sao khi tôi hỏi chỗ bán thẻ họ bảo chỉ dùng thẻ 512mb thôi? dùng thẻ 1gb chậm và cũng chẳng chạy được tôi muốn dùng thẻ 1 gb lắm,
  4. tichau

tichau Guest

HN thì đến 75C Nguyễn Du nhé :D .
  5. symbian_No1

symbian_No1 Thành viên

Được Like:
    122
    Nếu máy bạn là V6.0522 trở lên thì dùng 1Gb vô tư đi, vì thằng bạn mình nó dùng 7610 sài thẻ 1gb chạy phà phà mấy tháng nay chưa gặp một sự cố gì hết, máy chạy vẫn bình thường, không chậm gì hết đâu,
  6. vuthanhcong

vuthanhcong Thành viên

Được Like:
    232
    Tôi đã từng dùng thẻ 1G cho con 7610 cũ ngon lành. Bạn nên thử thẻ trước khi trả tiền.
  7. vuminhgsm

vuminhgsm Thành viên

Được Like:
    10
    Đúng đấy các bác ạ,nên đọc kỹ hướng dẫn thì cơ hội thành công khá cao.Nhớ là khi update thì pin phải đầy & cắm luôn sạc pin vào(ngừa trường hợp bị hết pin giữa chừng vì thời gian update khá lâu)....quan trọng là phải bình tỉnh các bác ạ,đang update mà nó báo DISCONNECT thì cứ mặc kệ nó,để nguyên đấy nó sẽ tự repair cho mình,chứ vội vàng rút ra là coi như tốn 200k rùi đấy
  8. tkienvl

tkienvl Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn cho mình hỏi, mình đang dùng 7610 thẻ 256 , máy của mình :v 5.0509.0
    chạy 512 có được không bạn,xin cho ý kiến dùm nhe.
    như mình ở Cần Thơ ,muốn nâng cấp lên v7 có được không bạn?
  9. tieuthien_lam

tieuthien_lam Thành viên

Được Like:
    176
    Xài được thôi chứ sao đâu bạn, dùng thẻ nhớ lớn hơn lưu trữ được nhìu hơn và chạy nhanh nếu bạn cài đặt nhìu ứng dụng. Nâng cấp lên v7 là sao bạn? 7610 S60 V2 OS7.
  10. tieuthien_lam

tieuthien_lam Thành viên

Được Like:
    176
    Mình cài Lạc Việt từ điển khi bấm mở ứng dụng nó xuất hiện cái biểu tượng phía bên trên chỗ Menu nhưng không vào được ứng dụng, phía bên phải màn hình xuất hiện chữ List, bấm vào đó thì thoát ra, mình đã cài file app hình như dùng để chống lỗi đóng ứng dụng rồi. Ai có kinh nghiệm vụ này cho mình xin ý kiến với, như vậy là bị sao?
    Mình đang xài 3230. Hồi trước cài Nokia Sensor rất oke, nhưng giờ cài nó báo thế này Installation protect error, Unable to install dù mình đã format lại phone và cả thẻ nhớ rồi mới cài lại. Vậy là sao mọi người?
    Còn mình cài ứng dụng thay đổi giao diện cuộc gọi v1.0 do Tichau up, cứ mỗi lần restart lại máy là nó bắt nhập lại mã đăng kí, có ai bị như vậy chưa? Tichau và các bạn giải đáp dùm mình với.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.