Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. quocsu

quocsu Thành viên

Được Like:
    238
    hiện tượng pin của bác bị Chai.Chắc phải mua cục pin mới để xài thôi
    tadenday thích bài này.
  2. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bạn chỉnh ngày giờ của hệ thống đã chính xác chưa? :D
  3. tdnhlnh

tdnhlnh Thành viên

Được Like:
    0
    opera mini hổng vào đc nữa !! help me

cái opera mini của iem mấy bữa nay nó vào hổng đc.Nó ghi như zầy nè " Verification of server certificate failed.Please check the date setting in ur device ". Iem vào mấy cái date setting mà có thấy cái j lạ trong đó đâu mà check...Vậy bi giờ phải làm sao nhỉ,phiền mấy huynh chỉ giúp...cảm ơn lắm lắm
  4. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    vanvu thích bài này.
  5. vanvu

vanvu Thành viên

Được Like:
    58
    Mình hỏi thêm tí ngớ ngẩn : sử dụng cái này có fải đến trung tâm mobifone đăng ký dịch vụ truy cập Internet kg vậy? hay là cứ máy kết nối GPRS là chạy fà fà hả các bác????
  6. doilamegi

doilamegi Thành viên

Được Like:
    7
    N6600 bị ROM full-Memory out!!!

Mình đang dùng NOKIA 6600. Hôm qua mình cài trò chơi, khi chạy trò chơi đó thì bị báo lỗi memory out mất 1 lúc lâu thì cũng chạy dc trò chơi đó nhưng rất chậm:o . Sau đó tôi dùng FExplorer để kiểm tra thì thấy báo như sau: ổ C:(4732/6139) (flash); ổ D:(1401/1403) (ram); ổ E: (87/123) (disk);ổ Z: (0/22528) (ROM)-Chắc là đã sử dụng hết. Theo mình nghĩ chắc là do ROM đầy dẫn đến khi chạy Ct thì ko đủ chỗ trống.
    Mình cũng theo dõi và search trên diễn đàn GSM để tìm hỉu cách khắc fục thì dc biết là fải move cái libs từ ổ Z:\system\libs sang ổ E:\cùng thư mục nhưng FExplorer ko làm dc việc đó.
    Xin hỏi các Pro 1 số vấn đề như sau:
    1-Xin giải thích rõ cho mình về ROM.
    2-Cách hiểu của mình như trên đã đúng chưa?Nếu đúng thì dùng fần mềm nào để chuyển lib từ Z sang E.
    3-Các vấn đề khác liên quan đến ROM cho dòng s60 xin dc chỉ giáo.
    Rất mong các pro ra tay gúp, Xin trân thành cảm ơn.
  7. tieuthien_lam

tieuthien_lam Thành viên

Được Like:
    176
    Nếu bạn thích cái hình theme và các icon của theme động ấy nhưng không muốn bị tốn pin thì tắt cái ownskin đi, thường khi cài đặt theme động sẽ xuất hiện cái này, chỉ khi bạn kích hoạt cho nó chạy ẩn trong menu thì theme mới động, còn tắt nó đi thì theme giống như các theme tĩnh khác thôi, cách này sẽ giúp không phải tốn pin, mình đang làm thế để giữ xài các theme động yêu thích, khi nào muốn cho nó động lại để khoe với ai đó thì khởi động lại cái ownskin là xong. Thân!
  8. tieuthien_lam

tieuthien_lam Thành viên

Được Like:
    176
    Các bạn giúp mình cái vụ cài font với, mình đã thử nhìu lần nhưng không thể thay đổi font cho máy được. Mình đã thử cài đặt font mới trên ổ E, nhưng khi khởi động lại máy nó báo lỗi, không vào màn hình chính được. Sau đó mình đổi ổ để cài đặt font, chọn ổ C để cài đặt, mà cài font thường mặc định là phải chọn ổ này phải không? Nhưng khi khởi động lại máy thì nó cũng không hiển thị được font mới, vào fonts kiểm tra thì thấy font mới cài đặt nằm trong đó, vậy là sao vậy các bạn? Ai có kinh nghiệm trong vụ cài font hướng dẫn giúp mình với. Mà cho mình hỏi có ứng dụng nào cho phép mình cài đặt nhìu font cùng 1 lúc, nó sẽ hiển thị cho mình xem kiểu các font, thích font nào thì mặc định luôn font ấy làm font cho máy, nếu được vậy thì còn gì bằng. Hình như mình đã thấy ứng dụng này ở đâu đó rùi, không nhớ chắc lắm. Cảm ơn mọi người!
  9. dung1291985

dung1291985 Ex-Mod

Được Like:
    2,670
    Oạch, ổ E: nếu mình ko nhầm thì đó là thẻ nhớ, sao thẻ nhớ của bạn có 87/123 là sao, lỗi này có thể do bạn dùng hết dung lượng của thẻ nhớ ( vì có thể game đó bạn cài trên thẻ nhớ, khi loading game nó sẽ ghi thêm dữ liệu đây ra tình trạng ko đủ dung lượng nên máy bị chậm , giật là thế, muốn khắc phục thì xóa bớt những gì ko cần thiết trên thẻ đi là đc. Xin nói thêm Ổ Z là ổ ko đụng gì vào đc đâu, nó luôn báo 0/22508 như bạn nói cho dù bạn có format máy đi cũng vậy, và việc move, xóa dữ liệu ở ổ Z cũng là điều ko thể, bạn chỉ có thể copy đc thôi, ROM là viết tắt của Read Only Memory ( Có nghĩa là chỉ đọc )... bạn cũng nên xem lại bộ nhớ memory của bạn, có khi cài quá nhiều phần mềm cũng làm hết bộ nhớ Ram làm máy bị chậm hoặc ko chơi nổi những game đòi hỏi nhiều Ram ;)
  10. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    nếu máy của bạn mà vào được rồi thì kô cần nếu chưa thì gọi điện lên tổng đài rồi họ hướng dẫn cài đặt
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.