Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Trước đó bạn có cài phần mềm nào không?

Có nhiều nguyên nhân gây ra hiện tượng trên, có lẽ phải format lại, nhưng nếu bạn lần đầu tiên dùng Symbian chắc phải nhờ người nào đó rành hoặc đem đến nơi mua xử lý giúp.

:D
  2. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    V3 thì qua box motorolla nghe bạn!
  3. thanhsontnvn

thanhsontnvn Thành viên

Được Like:
    0
    [HELP]Font TV Cho 7610

Mình đã đọc nhiều bài về cài font tiếng việt cho 7610 , nhưng mình ko thể nào tìm được folder system ở đâu , mình cũng đã thử tạo , nhưng nhận được thông báo là đã có , nhưng mà tìm cả trong thẻ nhớ và máy đều không có , ai giúp mình với
  4. teppi1978

teppi1978 Thành viên

Được Like:
    0
    Phải cài phần mềm FExplorer mới xem được.
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Để có thể thấy các folder hệ thống của phone. Bạn phaải cài các chương trình duyệt file cho máy (như window explore trên PC): Các chương trình có tên như FEexplore, SeleQ, Fileman... bạn vào topic PM cho S60 để lấy!
  6. maiductoan

maiductoan Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các bác!
    Các bác làm ơn cho em hỏi, em đang dùng con 6600, hôm qua lắp thẻ của thằng bạn vào rồi bị bệnh như sau:
    Khoảng 10 phút nó báo có một tin nhắn MMS không gửi được mặc dù em chẳng gửi gì cho ai cả, người nhận ngẫu nhiên trong danh bạ, còn gửi tin nhắn thì máy đơ luôn.
    Các bác hướng dẫn em xử lý với nhé, Symbian thì em chưa quen nhưng em đã nghịch con E398 rồi, các bác cứ hướng dẫn hay là cho em cái link đến những bài hướng dẫn cũ trong dđ cũng được.
    Thank các bác đã quan tâm, mong các bác trả lời sớm.
  7. Ntv_79

Ntv_79 Thành viên

Được Like:
    137
    Hiện tượng đó, là do điện thoại của bạn đã bị nhiễm 1 vi rút từ thẻ của bạn của bạn. Vi rút sẽ tìm cách gửi tin nhắn đa phương tiện đi các máy khác để lây lan. Cách xử trí là cài 1 chương trình diệt vi rút và diệt trên máy, thẻ thì có thể dùng chương trình diệt vi rút trên máy tính để diệt . Nếu vẫn không hết thì nên format lại máy và thẻ!!!
    Format thẻ có thể format trên điện thoại hoặc trên máy tính qua đầu đọc thẻ.
    Format máy thì removed tiếng Việt (nếu bạn cài font tiếng việt), tháo thẻ, dùng lệnh: *#7370#
  8. Ntv_79

Ntv_79 Thành viên

Được Like:
    137
    Mọi người đã góp ý cho bạn rồi, tuy nhiên với các chương trình quản lý file đó mà vẫn không thấy thì bạn có thể vào options và chọn hiển thị các file system vì file hệ thống (system) của máy đã để ở chế độ hiden (ẩn)
  9. hotvitdet

hotvitdet Thành viên

Được Like:
    0
    các bác cho em hỏi sao dùng soft advanced devie locks khi đổi mã nó kiu nhập mã cũ là ở đâu.mong các bác juusp em.cám ơn

Lần sau vào Topic "Giải đáp thắc mắc..." nha bạn!
  10. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38

Mã mặc định 12345 khi cài soft
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.