Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Tình trạng đó cũng xuất hiện ở 7610 fw cũ phải không????

FW mới hay cũ đều bị hết bạn ạ.Pin Cmos thường bị hư sau 1 thời gian ngắn và đại đa số dòng máy symbian đều phải set lại ngày và giờ sau khi tháo pin đt ra,dù có thay pin Cmos mới thì cũng chỉ vài tháng là tình trạng đó lại bị nữa nên mình nghĩ là không cần phải thay pin Cmos làm gì cho phí tiền :D .
  2. TAW

TAW Thành viên

Được Like:
    0
    7610 fw là gì vậy bro? Thay pin Cmos hết bi nhiêu nhỉ ^^
  3. tichau

tichau Guest

FW là phiên bản phần mềm của từng đợt đt đã được sản xuất ra thị trường và bao giờ phiên bản sau cũng được fix lỗi mà các phiên bản trước đã mắc phải.Bạn có thể kiểm tra bằng lệnh *#0000# ,nếu là V6.052 thì là FW tương đối hoàn hảo để sử dụng,nếu thấp hơn V6.052 thì bạn có thể up lên,giá chỉ vài chục k thôi.
    Còn pin Cmos thì không cần thiết phải thay mới vì chỉ vài tháng là nó sẽ bị hư tiếp tục đó :D ,giá thay cũng chỉ khoảng 40k và có thể cao hay thấp hơn tùy thuộc vào từng cửa hàng nữa :D .
    TAW thích bài này.
  4. bom318

bom318 Thành viên

Được Like:
    1
    Cho hỏi về thẻ nhớ của 7610

Các pro cho mình hỏi thẻ nhớ của 7610 có thể support được max là bao nhiêu? 1G hay 2G? thanksss!!!
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    2G thì chưa biết thế nào chứ 1G mình đã dùng qua, chạy rất good (xài loại DV RS nhé)
  6. hson1207

hson1207 Thành viên

Được Like:
    1
    cho mình hỏi về app man 1 chút nhen, mình đã cài vào máy rùi nhưng ho biết sd thế nào, hướng dẫn dùm mình nhen. cám ơn trước đó
  7. tichau

tichau Guest

CHỨC NĂNG CỦA APPMAN:
    + làm tươi bộ nhớ maý (memory): options/compress memory. chức năng naỳ nhằm giúp cho maý cuả bạn tăng thêm memory để maý chaỵ nhanh hơn, hoặc khi chơi games naò mà baó thiếu memory thì làm cách naỳ cũng đc.

+ tắt các ứng dụng cùng 1 lúc(close all apps) hoặc restart maý: options/more/. chức năng restart thì bạn nên sử dụng nhiù nhằm ... tránh cho caí nút power mau bị thụn vaò khi tắt mở nguồn nhiù!!! như vậy maý sẽ nhìn đẹp đẹp 1 tí!!

+ tắt từng ứng dụng(close app) hoặc di chuyển nhanh đến ứng dụng nào đó (switch to)khi đang ở trong soft appman, tab Running apps/options. Hoặc tắt 1 ứng dụng naò đó...lì lợm kg chiụ tắt thì mình dùng chức năng: kill application : Running apps/more/ và taị đây cũng có 1 vaì điều bạn cần nữa đó. tìm hiểu thêm nhé

+ ở tab Processes và Open files thì cũng có thêm 1 vaì chức năngvề thông tin maý, file hệ thống....

+ ở tab installed apps: thì ngoaì chức năng add shorcut vaò goto thì còn chức năng dọn rác cho maý nữa, bạn thấy biểu tượng naò có hình thùng rác maù đen thì đó chính là 1 vaì file rác còn xót laị cuả các soft,games mà bạn đã thaó truóc đó mà vẫn kg hết.
    Trích bài viết của Mod nhikhan
  8. han_huyen

han_huyen Thành viên

Được Like:
    17
    Bạn tichau ơi sao mình cài cái Jukebox.v2.16.nhập số đăng ký vào nó oke chạy chút thoát ra chạy lại nó đòi kết nối để kiểm tra số gì đó kết nối không được thế là out xong luôn hết xài được...
  9. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    em cài OfficeSuite 4 sao em tạo 1 file new document thì mãi mà kô được trong khi tạo 1 file new Sheet thì được ngay, mong các bác chỉ dẫn cho em
  10. voquanghan

voquanghan Thành viên

Được Like:
    3
    các anh cho em hỏi tí
    hiện tại đã có ứng dụng lịch thi đấu bóng đã của các quốc gia châu âu cũng như cúp c1 chưa vậy?
    ko biết post ở đây có dúng ko/. nếu sai xin các MOD xóa giúp
    xin cám ơn
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.