Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DiTimDiVang

DiTimDiVang Thành viên

Được Like:
    7
    Không được bạn ơi. Mình không tìm được file đó. Bây giờ phải làm sao đây? :(( Bạn nào biết chỉ dùm mình với.
    RedStar thích bài này.
  2. nguyenducanhdl

nguyenducanhdl Thành viên

Được Like:
    29
    Dùng Fexplore thì thấy ngay mà. ở trong system/app
    RedStar thích bài này.
  3. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Mình thấy bạn đừng nôn nóng tiêu diệt "nó", nếu như các PM và games vẫn chạy bình thường, ổn định... thì cứ để cho nó sống đi, chứ bạn đi kiếm "nó" chắc tới tết maroc mới xong quá. (remove các games rồi cài lại chưa chắc đã hết vì nó đã nhiễm vô máy(ổ Z) rồi ). nếu như "bệnh" nặng quá thì format máy là ok thôi....Chúc vui!

-------------------------------------------------------------------------
    RedStar thích bài này.
  4. DiTimDiVang

DiTimDiVang Thành viên

Được Like:
    7
    bạn nhikhan ơi. Nếu để như vậy lâu thì nó có làm hư chương trình của mình không?
    Với lại mình không biết cài lại Hệ Điều Hành cho máy. Trong diễn đàn này có mục nào hướng dẫn cài lại Hệ Điều Hành cho máy không vậy bạn?
    RedStar thích bài này.
  5. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Bạn chỉ cần khởi động lại 1-2 lần mà xài vẫn bình thường thì kg sao đâu bạn, virus mobile kg đáng sợ như computer..

Các cách khôi phục,format...

+ *#7370# : khôi phục cài đặt gốc (sẽ hỏi code: --> 12345), cách này mà kg hết thì có thể dùng cách dưới..
    + "Qui tắc 3 ngón": * + 3 + gọi(phím gọi) bấm giữ các phím đó và bấm thêm nút nguồn (khi đã tắt máy). Giữ đến khi nào màn hình hiện lên chữ formating... thì buông ra. sẽ ok thôi....(khi format thì các PM và ứng dụng đa số sẽ kg còn hoạt động nữa--->cài lại thôi)

Chúc vui.

-------------------------------------------------------------------------
    RedStar thích bài này.
  6. DiTimDiVang

DiTimDiVang Thành viên

Được Like:
    7
    Mình cám ơn bạn nhiều. Ah sẵn đây bạn cho mình hỏi luôn. Mình muốn xem Hệ Điều Hành đang sử dụng là Version mấy thì làm như thế nào vậy bạn? Và mình có thể nâng cấp Hệ Điều Hành lên Version mới nhất được không bạn?
    RedStar thích bài này.
  7. nguyenducanhdl

nguyenducanhdl Thành viên

Được Like:
    29
    *#0000#, nấng cấp thì ra dịch vụ người ta up cho
    RedStar thích bài này.
  8. loibao

loibao Thành viên

Được Like:
    4
    Có cách nào để lấy lại mã lock code ko các bạn? mình rất muốn lấy lại mã lock code?(6630)
  9. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Cho mình hỏi các Pac một chúc nha. Trước đây khi mình muốn chuyển line 1 sang line2 của máy 3230 mình sử dụng bắm giữ phím # khoản vài giây, nhưng gần đây mình cũng giữ # nhưng lần này vô hiệu không chuyển được, các pac có thể help me không . thanks first
    RedStar thích bài này.
  10. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Vô đây tham khảo bài viết của GUS nhé.

http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=20732
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.