Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kiennguyenteca

kiennguyenteca Thành viên

Được Like:
    0
    Các Pak làm ơn cho em hỏi chút ạ. Em dùng máy Nokia 9500 và đã cài Advanced Call Manager v2.50 rồi, bản cr**cked mà mấy Pak posted lên đó, chạy rồi, ấy thế nhưng cú có 1 cuộc gọi tới là nó mất tác dụng và tự động disable luôn, còn short cut thì mất khả năng chạy lại. Như vậy là lại phải remove đi rồi cài lại, em thấy khổ quá. Còn cái file k**gen.exe đi cùng thì ko có chạy. EM ko hiểu lắm về mấy vụ này, các pak nhiều kinh nghiệm chỉ bảo em với. Địa chỉ email của em là ducshipping@yahoo.ca Cảm ơn các Pak hỗ trợ ạ.
  2. mygob

mygob Thành viên

Được Like:
    40
    các bờ rô cho em hỏi về cách sử dụng click(chat_.....) từng cái một với.hiện nay em chỉ bít vào mỗi cái yahoo,còn lại em ko bít làm sao cả

nhân tiện cho em hỏi luôn về k*y x-plorer 1.10.imei của em là 351546003841480.em tra đc k*y là:47068.nhưng khi tra vào thì nó báo ko hợp lệ là sao
  3. anhtuannguyen20

anhtuannguyen20 Thành viên

Được Like:
    0
    Các anh ơi giúp em với!!!!!em dùng N3230,không hiểu sao máy hay đứng(treo lun) khoảng 1 phút thì lại điều khiển được,nhưng lại một lúc sau lại y như vậy!
    Anh nào bít thì giúp em giải quyết với!hic!
  4. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    bản 1.05 bạn nhập ok thì xài 1.05, 1.10 chỉ thêm 2 ngôn ngữ thôi ko có ji mới cả.
    mygob thích bài này.
  5. huuman313

huuman313 Thành viên

Được Like:
    0
    Xóa 1 PM rồi cài lại tất nhiên là được rồi. Mình muốn tìm cách để cài PM nào vào cũng được hết, N70 mà giới hạn PM cài vào máy thì thật là khó hiểu ?????? help me!!!!!!1
  6. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    ý mình là coi phải nó giới hạn hay là giờ ko cài đc, chả thấy ai bị cái này cả, format lại rồi cài lại pm
  7. maingochung

maingochung Thành viên

Được Like:
    0
    cứu con 6670 của em với!!!

các bác ơi cứu con 6670 của em với . hệ điều hành của nó chạy lỗi quá rồi . thỉnh thoảng có cuộc gọi đến toàn bị treo máy trong khi em không cài phần mềm quản lí cuộc gọi nào cả . bác nào có phầm mềm thì cho em với nhân tiện dạy cách em chạy lại phầm mềm cho nó với !!!! chu miêng lơ !!!!!!
  8. cocnho

cocnho Thành viên

Được Like:
    2
    Bác nào biết trang web nào cho kiểm tra máy qua EMEI không nhỉ. Kiểu như nơi sản xuất , bảo hành.... gì đấy không

To mapu:

Xin lỗi nha mình chưa biết cách trích dẫn bài viết của bạn nên mình chỉ copy lại bài của bạn.

Để kiểm tra số IMEI của máy bạn chỉ cần bấm *#06# máy sẽ tự động hiện số IMEI của bạn.

Để kiểm tra thêm chi tiết của máy thì bạn có thể dùng cách này: bấm *#92702689# máy sẽ tự động báo cho bạn biết, cách này thì cổ điển nên bây giờ ko còn tin tưởng nhiều như trước vì tất cả các thông số này có thể thay đổi được, với máy cũ ko có hệ điều hành thì khi muốn thoát bạn phải restart máy, còn với máy sử dụng hệ điều hành (OS ) thì nó chỉ cho mình biết lifetime thôi bạn ah.

Bằng cách xem số IMEI bạn có thể biết được mã quốc gia sản xuất máy theo cách chia như sau: XXNNNNBB....... đây là 8 số đầu của số IMEI trong đó:
    2 chữ số XX là mã sản phẩm của điện thoại di động thường là 35 hoặc 44.
    4 chữ số NNNN là một mã khác mình cũng ko cần quan tâm lắm đến mã này.
    2 chữ số BB là mã quốc gia sản xuất điện thoại của bạn.

Đây là ý nghĩa của số IMEI mà mình đã đọc được trong một số của báo eChip Mobile cũng khá cũ rồi.

Để kiểm tra số IMEI của mình có hợp lý hay ko thì bạn làm theo cách này.

kiểm tra mã quốc gia mình chỉ nhớ là Trung Quốc có 2 mã 1 mã là 10 còn mã 01 thì mình ko biết là nước nào.

Ví dụ mình muốn kiểm tra số: 351851013548616
    Trong dãy số IMEI thì chữ số cuối cùng là số để kiểm tra nên nó được giữ nguyên. làm vài phép tính với những số còn lại theo cách sau:
    1. nhân đôi các số nằm ở vị trí chẵn 2, 4, 6, 8... ta có kết quả 5x2=10, 8x2=16, 1x2=2 tương tự ta thu được các kết quả 2 10 16 2.
    2. cộng kết quả trên theo từng chữ số riêng lẻ ta có:
    1+0+1+6+2+2+1+0+1+6+2=22
    3.cộng kết quả của bước 2 với các số còn lại ( nhớ chừa số cuối cùng lại nha ): 22+3+1+5+0+3+4+6=44
    4. lấy số chia hết cho 10 và có giá trị lớn hơn và gần với kết quả của bước 3 trừ cho kết quả của bước 3 ( ở đây là 44 ) vậy số đó sẽ phải là 50.
    5. kết quả của phép tính trừ 50-44 = 6 và số cuối cùng của số IMEI này là 6 vậy số IMEI này đúng hay là số IMEI hợp lý.

Kết quả bằng 0 là những trường hợp đặc biệt.
  9. ngvinh

ngvinh Thành viên

Được Like:
    8
    Hix, em dùng Mobile Mb xem đc Systems trong máy rùi nhưng chả thấy file nào nặng hết, có phần mềm nào format máy ko? Hướng dẫn em cách format và cài lại firmware nha.Thankks
  10. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    format máy cần ji pm, đánh *#7370# rồi 12345 OK, bạn xài máy ji mà muốn cài fw
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.