Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Liemlovevn

Liemlovevn Ex-Mod

Được Like:
    7,919

File Fivn player mình post bạn bỏ rar còn sis là ok .

N7610 không thể nào lấy hình động làm hình nền được trừ khi bạn download themes ở trang ownskin về làm hình nền động thì ok .
  2. metallyk

metallyk Thành viên

Được Like:
    23
    cách đọc file word (*.doc)

[​IMG] Cách đọc file word (*.doc)
    Các bạn cài đặt phần mềm X-plore ở trên rồi vào Tool --> About --> bấm 800. Khi đó font chữ của trình duyệt file này sẽ chuyển sang font Unicode. Lúc đó các bạn sẽ đọc được file *.doc như bình thường. Muốn trở về lại font chữ như cũ thì cũng tiến hành các bước như vậy. Cách này rât hay đối với các bạn hay đọc tài liệu, sách vở hoặc truyện trên điện thoại mà ko cần convert qua Repligo (*.rgo) hoặc Mobile reader (*.prc).
    Ai thấy bài viết này có giá trị thì THANKS cho tớ 1 phát nhá.[​IMG]
    vinaboy0710, muong82 and xuongrongdat like this.
  3. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Mình thích đọc file của OpenOfice hơn (odt) vừa nhẹ, hỗ trợ Unicode tốt. Cái này đã đc mình gthieu trong topic pm N70, hay lắm.
  4. angelvirus_109

angelvirus_109 Thành viên

Được Like:
    3
    các bác cho em hỏi em lỡ tạo một cái icon ngoài menu và bây giờ em muốn xóa nó mà không cách nào xóa được nó
    mong các bác chỉ em cách xóa cái em đang xài n72
  5. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    Icon hay folder? Nếu icon vào app manager chọn icon vừa tạo rồi remove đi ( có lẽ do bạn cài soft nào có icon chứ icon sao tạo đc) , còn folder thì chọn option --> delete là xong.
  6. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Cái này là cài sòt phải xóa chứ ko thể khơi khơi xóa đc.
  7. haiduyvu

haiduyvu Thành viên

Được Like:
    419
    Thế còn Mobile Officce thì sao các bác? Cái đó tiện quá mà, có cả Unicode đấy chứ
  8. vinaboy0710

vinaboy0710 Thành viên

Được Like:
    1
    cảm ơn metal nha!bài viết rất có ích đấy.tại mình hay sài xplore mà dùng office để đọc những file word nặng thì load lâu lắm.Đọc bằng xplore nhanh hơn nhiều
  9. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    X-plore có ưu là đọc đc 2007 nhưng font chữ kém wa.
  10. metallyk

metallyk Thành viên

Được Like:
    23
    Đọc được Unicode là tốt rồi, lại nhanh nữa. Cái font chữ không to lắm nhưng vẫn rất rõ. Theo mình thì phần mềm này rất tuyệt! Nó ko dọc được *.docx (2007)
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.