Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Đã có topic Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90) thì bạn nên post bài trong đó và nếu tạo topic mới thì tiêu đề phải rõ ràng hơn nhé.

2. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    khi nó treo thì bắt buộc bạn fai tháo pin để tắt, khi bật nguồn lên lại thì nó phải vô đc chứ, lúc đó bạn *#7370# để format lại.
  3. anh_sang

anh_sang Thành viên

Được Like:
    0
    Mình còn không tắt và khởi động được. Vậy làm thế nào đây? huhuhu
  4. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Nói vậy phone của bạn chết rồi hả, ko còn chạy đc nữa ko khởi động đc thì sao tắt đc, chẳng lẽ lúc bạn tháo pin để tắt, gắn pin vô lại rồi bật nguồn nó ko lên (có thể hết pin-->sạc) hay bật lên là bị treo liền --> cái này ra tiệm cho nó chạy lại FW thử xem.
  5. Ballad_NhoEm

Ballad_NhoEm Thành viên

Được Like:
    2
    Anh em cứu giúp Ballad_NhoEm với!

Anh em đã có ai bị hiện tượng này thì chỉ bảo cho Ballad_NhoEm với nhé, Ballad_NhoEm đang dùng con N72 Black không hiểu tại sao mấy ngày hôm nay nó có hiện tuọng rất lạ có phải là bị nhiễm virus hay không? Bình thường khi trượt nắp là có thể kởi động ngay Camera nhưng bây giờ khi trượt nắp nó không hề khởi động Camera nữa, lại còn thế này nữa chứ: những khi mà không trượt nắp để khởi động Camera (tức là để máy ở trạng thái bình thường không chụp ảnh) thì nó lại tự động khởi động Camera, nó cứ xảy ra liên tục như thế trong ngày cứ cách khoảng 30p một lần. Ballad_NhoEm đã Reset bằng cách *#7370# nhưng vẫn không thay đổi gì hiện tượng đó, Ballad_NhoEm phải dùng đến cách fommat máy bằng cách ấn cùng lúc 4 phím * + 3 + Gọi + Power thì cách này lại không thể làm được. Dù đã làm đi làm lại rất nhiều lần nhưng nó không hề hiển thị dòng chữ Fommating như Ballad_NhoEm đã làm với các máy 3230 hay la 7610, anh em trong forum có cách nào để fommat lại máy N72 Black hoặc ai đã bị như thế hay có cao kiến gì thì chỉ bảo giúp cho con N72 Black của Ballad_NhoEm với nhé. Ballad_NhoEm xin chân thành cảm ơn anh em rất nhiều!
  6. Liemlovevn

Liemlovevn Ex-Mod

Được Like:
    7,919
    Bạn format 4 ngón bạn có tắt nguồn , hình như bạn không tắt thì phải . Bạn làm lại xem nào .
  7. Ballad_NhoEm

Ballad_NhoEm Thành viên

Được Like:
    2
    Mình có tắt nguồn trước khi làm lệnh đó mà, mình đã làm mấy lần với các máy 3230 và 7610 rồi nhưng đến lần này thì bó tay luôn.
  8. Nam903Shi

Nam903Shi Thành viên

Được Like:
    823
    format full máy, nếu ko được thì up lại FW, format full cái thẻ nhới lun nhé bồ
  9. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    Kg phải là kg đc nhưng N72 hơi khó hơn các máy khác, nó kg nhạy. Mình cũng đã từng sáng đêm với nó chỉ đến khi nhờ 1 người nữa ấn nút nguồn giúp mới đc. Giữ lại cũng lâu hơn các máy khác. Bạn nhờ 1 người nữa xem sao.:)
  10. toan_cntn

toan_cntn Thành viên

Được Like:
    79
    Hay tại thẻ nhớ? Bạn thử tháo thẻ nhớ ra xem còn bị nữa ko nhé.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.