Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hungbeo007

hungbeo007 Thành viên

Được Like:
    0
    Em dùng Nokia E50 hàng Vodaphone
    Thỉnh thoảng máy em khi có điện thoại gọi đến, khi đầu bên kia tắt thì máy bị treo ko tắt được máy. Máy em V 06.41.3.0
    Các các có thể chỉ cho e cách khắc phục được ko, em mới dùng máy có HDH lên ko biết, mong các bác chỉ giáo
  2. kingofdevil

kingofdevil Thành viên

Được Like:
    2
    Lỗi N72, anh em ai có kinh nghiệm xin giúp với!

:-? Con N72 của mình đang dùng bình thường tự nhiên có hiện tượng sau :
    - Màn hình lúc rõ, lúc chuyển sang trắng ( liên tục như đèn nháy, khoảng 10 giây 1 lần.)
    - Toàn bộ các file nhạc đều không đọc được ngoài file.arm.
    - Đã format lại nhưng không ăn thua gì cả.
    Anh em ai gặp trường hợp này rồi cho mình biết cách xử lý nhé.
    Xin trân trọng cảm ơn!
  3. shinnan

shinnan Thành viên

Được Like:
    84
    Chạy lại phần mềm đi bạn ơi
  4. letruongan

letruongan Thành viên

Được Like:
    21
    Chính xác là chạy lại phần mềm đi bạn.Cái thằng N72 này nhìu bệnh lắm.Nó thường hư màn hình nửa đó, mà thay màn hình thì hơi bị phê đó
  5. Quietman

Quietman Thành viên

Được Like:
    0
    Tôi đang dùng con 5500 Sports, trống trơn chưa cài ứng dụng hay game gì cả, mới update firmware theo hướng dẫn trên forum này, khi ấn code để xem phiên bản phần mềm thì thấy hiện lên như sau:

V 04.60,
    14-09-07
    RM-86
    Nokia 5500 Sport

Tôi có thắc mắc là có update được S60 lên S80 hay S90 không và bằng cách nào. Ngoài ra các ứng dụng và phần mềm nào thì 5500 xài được ạ? Bác nào biết thì giúp trả lời với, tôi xin cám ơn.
  6. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    Máy của bạn là hệ điều hành symbian OS9.1 rồi bạn à, bạn có thể sang đây để yêu cầu phần mềm cho dòng máy này bạn nhé!
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/forumdisplay.php?f=239
  7. ruaheo305

ruaheo305 Thành viên

Được Like:
    0
    cầu cứu cho em 9210 làm nhạc chuông

em mới mua 1 cái máy 9210 nhưng mà thấy nó ghét quá nên em đả lỡ hard reset em nó rồi bằng tổ hơp phím ctrl shift f,nhưng khi xong thì mất hết chuơng trình em đã cài lại đươc rồi,nhưng mà ko biết làm cách nào đễ đổi nhạc chuông hết,không có thấy chổ nào có thể đổi nhạc chuông được,n em nào mà biết được cách gì chỉ cho tui với ,dang cần cám ơn nhiều nha:hug::hug:
    \
  8. ruaheo305

ruaheo305 Thành viên

Được Like:
    0
    tui nghỉ thẻ của bạn là dv mmc chứ ko phãi là mmc,để có thễ nhận được nó bạn thữ tìm thẽ mmc đi ,có thể đọc được đó
  9. baiviet

baiviet Thành viên

Được Like:
    4
    các bạn muốn chat bằng yahoo qua điện thoại thi có PM mới của FPT VTALK . xem trên www.vitalk.vn .
    Tôi dùng thấy tiện lợi.
  10. giangkiller

giangkiller Thành viên

Được Like:
    0
    Tìm Pm manager toàn bộ tune+vibrate của máy

Các bro giúp em với. Em muốn tìm 1 pm có thể tùy chỉnh cho 7610 về nhạc chuông và rung. Ví dụ như cái manager có sẵn của máy chỉ có thể chỉnh mức âm lượng của nhạc chuông và nhạc tin nhắn cùng lúc, chứ k thể cho nhạc chuông to, nhạc tin nhắn bé được. Hoặc là em muốn có tin nhắn thì ko rung, có cuộc gọi mới rung, nhưng vô vọng T____T Tiện thể nếu được thì nó phân loại tune tin nhắn dựa vào sender thì càng tốt ^^

Mong các bro giúp đỡ em với
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.