Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. seventy_9

seventy_9 Thành viên

Được Like:
    31
    N81 ko thể nhắn tin!Helps!!!

Chào các anh! cho em hỏi, em có con N81 nhưng bị lỗi gì đó ko gửi tin nhắn đc... em reset lại và check sms centre lại hết, nhưng vẫn ko gửi tin đc... Anh chị nào biết cứu em với... format cho n81 = cách nào? em nhấn nút gọi + *+3 nhưng ko đc...helps em với...hicc... thx đã đọc !
  2. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Với cách Format bằng 4 ngón thì trước tiên bạn lưu lại dữ liệu trên Phone vào PC hay thẻ nhớ trước rồi tắt nguồn. Sau đó mới bấm và giữ 3 nút * + 3 + Gọi, còn tay kia thì nhấn nút nguồn và chờ cho đèn màn hình sáng lên, giữ thêm vài giây rồi hãy bỏ tay ra và chờ cho máy Format.
    Về tin nhắn thì trước tiên kiểm tra tài khoản ;;) ( cái này quan trọng à nha ). Sau đó bạn thử liên lạc với trung tâm mạng để báo tình trạng số ĐT của bạn nhắn tin không được. Khi điện báo rồi thì bạn thử cài cái này vào rồi chờ khoảng 10 phút sau đó nhắn tin lại coi được không.
    PS: nếu cài báo lỗi thì lùi thời gian lại khoảng 1 năm so với ngày hiện tại rồi cài lại nhé. :D

Các file đính kèm:

3. seventy_9

seventy_9 Thành viên

Được Like:
    31
    ko đc...hay cách này ko thể áp dụng cho N81??? bấm 3 nút nó ko work...còn cách nào khác ko bạn??
  4. Daizan

Daizan Thành viên

Được Like:
    0
    N72, giup minh voi :(,

Mình đang xài N72, nhưng có 1 trục trặc là khi cắm cáp vào điện thoại với PC thi nó ko nhận được,dù mình đã cài Nokia PC Suite,cài tất cả phần mềm trong đĩa đính kèm khi mua máy. mà như vậy thi lỗi do máy hay vì lý do j khác,ai bít chỉ mình cách khắc phục thế, còn 1 vấn đề nữa là có 1 vài ứng dụng chạy 1 thời gian thi ko chạy nữa dù mình đã crack, mong moi người ju1p mình với :(
  5. langthangyb234

langthangyb234 Thành viên

Được Like:
    1
    - bạn thử cài lại win xem sao
  6. van tho

van tho Thành viên

Được Like:
    196
    Bạn restart lại PC và cả chiếc N72 của bạn luôn rùi cắm vào lại xem seo!
    Vấn đề PM ko chạy sau một thời gian thì mình để ý là nó chỉ xảy ra với java nhưng bạn chỉ cần restart lại máy là được!
  7. kingofdevil

kingofdevil Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn lau sạch phần tiếp xúc của cáp và đt thử xem
  8. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Thêm nữa là bạn nhớ là cắm cable vào cổng USB phía sau máy là cổng trực tiếp trên main. Các cổng USB phía trước là của case (nối vào jack cắm trên main) có thể không ổn định, do cổng dởm (không chuẩn về hình học dẫn đến tiếp xúc kém) hoặc không đủ năng lượng (V, A ...)
    Nếu được thì bạn nên theo dõi thật kỹ thông báo lỗi trên monitor và post lên, như thế mọi người sẽ có cơ sở để giúp bạn chính xác hơn.
    À, mà bạn nhớ khi cắm cable nôi mobile vào cổng USB thì phải chọn cách kết nối trên màn hình của mobile nhé :>
  9. caocuong200

caocuong200 Thành viên

Được Like:
    1
    Giúp tui con 6120c với.

Bác nào có cuốn từ điển Anh - Việt MTD nào cho con 6120 này thì cho em xin nhé.Thank you very much.
  10. KungFuRG

KungFuRG Thành viên

Được Like:
    0
    pác nào biết lổi gời bluetooth tập tin .Sis máy nó ko cho là bị gì ko??mình đang sài n66oo
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.