Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ming dang dung 6600 ma. co le phai bat hong ngoai len chang. de minh thu lai xem. neu khong duoc ban giup minh nhe
    RedStar thích bài này.
  2. newbies

newbies Thành viên

Được Like:
    14
    Bạn thử vào mục Manager - Options - Settings - Software Installation
    Chọn giá trị là "ON". Xong

- Được chưa vậy ?
    RedStar thích bài này.
  3. newbies

newbies Thành viên

Được Like:
    14
    :confused:

Câu thông báo đó là của chương trình nó "mắng" ông đó !

Có 2 trường hợp:

1. Máy không có cổng hồng ngoại:
    Nó mắng như vậy nè: "Máy của ông không có cổng hồng ngọai mà muốn tui xài cổng hồng ngọai để điều khiển Tivi hả ? Ông (té) ở dưới giếng mới chui lên hả ?" =))

2. Máy có cổng hồng ngoại:
    Nó mắng (chửi) như vậy nè: tui tự biết bật cổng hồng ngoại (IR) lên mà. Ông tài khôn quá, bật sẳn. Tắt đi cho tui nhờ !!! (tui biết bật mà) =))
    RedStar thích bài này.
  4. minh thu rui nhung khong duoc. lam sao de dieu khien tivi voi con 6600 day? giup minh nhe. Minh cam on
    RedStar thích bài này.
  5. trai_quynhon

trai_quynhon Ex-Mod

Được Like:
    388
    Lưu ý là đánh TV có dấu nhé bạn.

Bạn cài phần mềm Psiloc Total IrRemote vô máy thôi. Xong rồi lựa chọn thiết bị để điều khiển .(VD: TV sony hay Samsung .. ). Xong rồi vô điều khiển thôi.Try again

Nên nhớ là khi dùng chương trình này ko nên bật hồng ngoại lên trước nhé bạn. Phải tắt nó đi. Vì chương trình điều khiển TV sẽ tự ích hoạt cổng hồng ngoại lên.
    RedStar thích bài này.
  6. nokia2007

nokia2007 Thành viên

Được Like:
    36
    Bạn nên dùng phần mềm: Novil Remote S60, đảm bảo OK liền. Đừng nên dùng Psiloc Total IrRemote. Nó sẽ hại máy bạn đó.
    =>OK!!!
    RedStar thích bài này.
  7. Novil Remote S60 hay Psiloc Total IrRemote minh nen dung phan mem nao day. Hien tai thi minh chua dung duoc Psiloc Total IrRemote. luc truoc minh duoc biet la co nguoi da dung Psiloc Total IrRemote cung gap rac roi that, nen minh cung khong duoc ro lam. Minh cam on

Lưu ý: Đánh TV có dấu nhé bạn. Cảnh cáo lần 1
    RedStar thích bài này.
  8. newbies

newbies Thành viên

Được Like:
    14
    Ai có sProfile (dùng cho N70), giúp với...

Ai biết, giúp mình...
    Mình có cài SmartProfiles v1.06_Full vào N70, nhưng không chạy được.
    Khi chạy chương trình này, nó chớp 1 cái rồi thôi, báo lỗi " System Error !". Máy của mình mới mua, chưa cài gì nhiều...

bạn nào có bản nào chạy OK trên 668x hay N-Series cho mình xin nhe

Mong các bạn giúp đở
    RedStar thích bài này.
  9. 0912266565

0912266565 Thành viên

Được Like:
    444
    hỏi chút về tin nhắn hình

em save được rất nhiều tin nhắn hình (đen trắng) trên nét vào ĐT (3230), nhưng lại ko thể gửi được các hình này đi dưới dạng tin nhắn được. Soạn tin nhắn mới, insert picture thì ko thấy tin nhắn hình nào cả. Còn nếu gửi tin nhận tình từ 996, 998... thì gửi đi vô tư. Các bác giúp em với, làm sao để em có thể gửi các hình này đi dưới dạng tin nhắn, chả lẽ lại fải tốn xiền tải trên mạng về mới gửi đi được sao? Sắp đến Tết rồi mà, có nhìu tin nhắn chúc Tết hay lém :) :-$ .
    RedStar thích bài này.
  10. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Tin nhắn hình tải về là tin nhắn kiểu ký tự "vd :-D"nên gửi được bằng text message, còn tin nhắn trên net khi bạn save về đó là kiểu hình ảnh nên không gửi đựơc. Muốn gửi tin hình ảnh này bạn phải sử dụng multi message và máy phải đăng ký GPRS.
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.