Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn đang cài chương trình (đuôi *.jar) gì vậy?
    RedStar thích bài này.
  2. love_and_dark

love_and_dark Thành viên

Được Like:
    4
    Sặc ! hỏi mãi về vụ cài Cờ rác KPD không ai trả lời .Giờ tự tìm ra cái lỗi quái quỷ đó, cứ post bừa lên đây , xem ai mắc phải thì sửa vậy. Lí do tôi ko cài được dù đã thực hiện đúng các bước là đây :
    - Không chịu cài font tahoma ( hoặc đại loại font chữ mặc định nào đó mà cỡ chữ nhỏ hơn default của máy ) nên sảy ra trường hợp khi khóa Cr** hiện ra ,cứ hì hụi ghi vào máy dãy số đó mà không biết rằng nó chỉ có 15 ký tự ( trong khi đó key để reg là 16 ) .res lại máy rồi nhập đi nhập lại hết thay 0=o rồi lại thay o=0 , hic hic chăm chú vào mấy cái đó mà chẳng biết là nhập thiếu, thế mới đau chứ .Thế là chịu không cài được , hỏi ở đây chẳng bác nào trả lời , bực mình ngồi remove cài đi cài lại , phát hiện ra là ở ô Mã khóa chỉ hiển thì được 15 ký tự , đau thật còn 1 ký tự nữa nó nằm tụt vào trong phải kéo sang mới nhìn thấy .Chỉ có thế thôi mà mất gần 2 ngày trời .Thôi thì nó cũng là kinh nghiệm thương đau, post lên đây để anh em nào có gặp như tôi thì khỏi mất công suy nghĩ.
    Lời cuối cùng xin cảm ơn mấy bác đã Cra** cái KPD để anh em được xài chùa !
    RedStar thích bài này.
  3. khoi nguyen

khoi nguyen Thành viên

Được Like:
    11
    cho hỏi có bạn nào có soft cần nhạc sang định dạng *.s3m và định dạng *.mod kô cho mình xin với? Mình thấy ultra mp3 có hổ trợ định dạng đó, kô biết là định dạng đó nghe hay kô nữa
    RedStar thích bài này.
  4. concamap

concamap Guest

Xin chào các bạn cho mình hỏi 1 chút. Con 6600 của mình cài từ điển bị lỗi font, đã xóa font rồi nhưng vẫn ko khôi phục lại được font chữ cũ của máy. Thêm nữa, chả hiểu sao khi tháo pin ra lắp vào thì toàn bị đòi khai lại ngày giờ, rất khó chịu. Mình đang dùng V5.27 28-06-04. Nếu bây giờ mình flash lại có hết ko???? Mình đã thử restore *#7370# rồi nhưng mà ko được. Nếu flash thì flash ở chỗ nào tốt ở HN. Thanks các bạn nhiều lắm :):):)
    RedStar thích bài này.
  5. hihihi

hihihi Thành viên

Được Like:
    102
    mtdEVA (Lạc Việt từ điển) chạy trên N70 bị thoát khỏi ứng dụng khi chuyển từ A-V sang V-A hoặc ngược lại. Đã cài bản sửa lỗi rồi nhưng vẫn bị. Có Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp. Thanhks./.
    RedStar thích bài này.
  6. Whitelist

Whitelist Guest

Bạn có chắc là remove font hết ra chưa. bạn kiếm cái chương trình font remove cài vô máy xong rồi gở tất cả các font ra. Sau đó khởi động lại máy nhé.

Còn máy bạn khi tháo pin mà lắp vào set lại ngày giờ là có lẽ cục pin nuôi bên trong máy bị chết rồi. Ko ảnh hưởng gì đến máy cả.
    RedStar thích bài này.
  7. cooky_vy

cooky_vy Thành viên

Được Like:
    3
    Cứu em với mấy đại ca ơi!N70

tư nhiên hôm nay mỗi lần có ngưiời tin SMS vào máy của em thi tự nhiên nó hiện ra 1 câu tiếng Anh đại loại như: " Time works great changes"..... giống như 1 câu thông báo vậy. sau khi ok roi thi mất luôn và không coi được tin nhắn.vào inbox roi ma cung chẳng thấy gì hết. Biểu tượng hình lá thư vẫn hiện trên máy cho thấy chụa xem tin nhắn mới!
    fải làm sao đây mấy đại ca?!?huhuu...Đại ca NhiKhan và các đại ca khác làm ơn giúp ý kiến cho em với!
    Em cám ơn nhiều nhiều!
    RedStar thích bài này.
  8. cooky_vy

cooky_vy Thành viên

Được Like:
    3
    ah các đại ca ơi, em chuyển wa lưu tn vao phone thi đọc được, còn để trong thẻ thì dọc không thấy gì hết.em lưu trong thẻ lâu rồi mà vẫn bình thường,tự nhiên hôm nay lại bị như vậy! Phải làm sao đây hả các đại ca!?
    RedStar thích bài này.
  9. minhtien

minhtien Guest

bạn dùng chưong trình SeleQ hay fexplore để vào ổ C,vào thư mục sýtem sau đó vào thư mục font xem có file VN.gdr , FreeType.dll kô ?(nếu có cài phần mểm KOBE thì có them font Kobe).Nếu có thì ban xóa những font còn lại chỉ để lại những font này thôi.Khởi động máy lai.
    RedStar thích bài này.
  10. huetravel

huetravel Thành viên

Được Like:
    2
    Có bác nào biết phần mềm chạy trên S60 chỉ dẫn những nơi vui chơi, giải trí, an uống ở các thành phố lớn không share cho anh em trong forum di :hug:
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.