Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Cài lại, vào tắt chương trình bảo mật xong remove
    RedStar thích bài này.
  2. chauohai

chauohai Thành viên

Được Like:
    9
    Các bro làm ơn chỉ dùm mình là:
    1/ Tại sao khi tắt 1 số máy s60 thì khi khởi động lại ta phải chỉnh lại thời gian cũng như ngày tháng ? 1 số máy khác thì không. Và mình cũng có để ý thấy là nếu chỉ restart máy (or là tắt máy trong thời gian ngắn <5') thì không phải cài đặt lại ngày , giờ .Còn nếu tắt máy lâu quá thì thường là phải cài đặt lại ngày, giờ ?Tại sao ? Mình có nghe nói là do viên pin c mode của máy nó hết thời gian backup ==>ta fai cài đặt lại ngày giờ có đúng ko?
    2/ Cáp DKU-5 và DKU-2 khác nhau như thế nào vậy nhỉ? Tại sao DKU-2 dành cho s60 mà vẫn dùng cho 1 số máy s60_cái này mình đã thử ?Vậy DKU-5 dành cho s40 thì liệu có dùng đc cho s60 ko ? Loại cáp nào hỗ trợ nhiều loại máy nhất ? Và loại nào hỗ trợ cả s40+s60 nhiều nhất ? Và nếu như theo mình DKU-2 dùng đc cho cả s40+s60 ,thì ko phải là s40 ,hay s60 quy định+phân biệt loại cáp,mà do từng máy khác nhau thì có thể là cáp DKU-5 or DKU-2, đúng ko? Và các loại máy đời mới 3G (668x, Nseri,...cao hơn nữa) thì dùng loại cáp nào? Còn con máy N6111 của mình ko biết dùng loại cáp nào là phù hợp ?
    Thank for read my post
    Regards,
    RedStar thích bài này.
  3. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Bác nào chỉ bảo cách sử dụng Advanced Call Manager cái ??Tôi cài vào 6630 bản ACM 2.00 mà chẳng thấy tác dụng gì cả ?
    RedStar thích bài này.
  4. bus

bus Thành viên

Được Like:
    39
    @ concamcap: bạn phải đổi tên thư mục fonts trong C:/system/ thành 1 tên khác như fontt chẳng hạn, rồi cut cả thư mục fontt đó ra ổ E( ổ của thẻ nhớ) rồi khởi động lại máy là ok! font mặc định đã trở về ban đầu!
    RedStar thích bài này.
  5. khanhgt

khanhgt Thành viên

Được Like:
    12
    Thứ nhất là máy nào có hỗ trợ pin trong thì khi bạn tháo pin và tắt nguồn lâu thì vẫn tự động cập nhật ngày giờ , còn với một số loại máy thì không có hỗ trợ hoặc pin trong đã chết thì phải tự cập nhật ngày giờ !
    Thứ 2 là với các dòng Nokia thì đã phân rõ các dòng máy wa hệ điều hành Sym nên việc kết nối máy với máy tính của các máy có HĐH khác nhau là khác nhau ( vd : S60=> DKU2 và S40=>DKU5 ) . Mình cũng chưa biết là có cái loại Calbe nào có thể dùng cho cả 2 loại Symbian cả ! Mặc dù đầu cắm calbe của các máy nhìn rất giống nhau .
    Máy của bạn là 6111 theo mình biết là dòng S40 nên dùng Calbe DKU5 và phải dùng PCSuite để làm giao thức kết nối với PC !
    RedStar thích bài này.
  6. Pagani

Pagani Thành viên

Được Like:
    48
    Bác vào phần Manage list thiết lập các số muốn chặn, sau đó vào Active mode chọn reject "black list" sau đó thoát ra ngoài là Ok. Nhớ bấm vào lựa chọn "Hide" chứ đừng thoát ra ngoài bằng "Exit"
    RedStar thích bài này.
  7. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Máy 3G đời mới (668..N70) vẫn dùng DKU-2
    RedStar thích bài này.
  8. quanganhpc

quanganhpc Guest

Help 6681
    con 6681 của em sao mãi mà không kết nối GPRS vinaphone dc. Em đã gửi tin nhắn đến 333 để hỏi và làm theo chỉ dẫn mà nó cứ hiện lên "no gate reply" . Anh nào biết khoản ni chỉ cho em với
    Bạn ko thể dùng lệnh 333 đc đâu, bạn phải gửi cấu hình tự động từ m3 world của vinaphone. The nhé chào bạn chuc thành công
    khanhgt and RedStar like this.
  9. banh rang

banh rang Thành viên

Được Like:
    2
    Cách Sử dụng ACM
    đầu tiên bác Active mode chọn các chế độ để sử dụng trong đó có nhận mọi gọi(accept all),reject all(loại mọi cuộc gọi),reject black list(danh sách từ chối cuộc gọi)...VD:chọn reject black list,thì bác vào phàn manage list lập danh sách các số từ chối,khi đó chọn reject black list nó sẽ hiện danh sach A lên từ chối...
    phần default là chọn các chế độ thực hiện gồm:reply by SMS(gửi lại SMS),Divert call(chuyển hướng sang máy khác,answering(trả lời nhanh)
    ...Sau khi chọn bác nhớ để chế độ Hide nhe.
    RedStar thích bài này.
  10. cam_thu_dan_ba

cam_thu_dan_ba Thành viên

Được Like:
    14
    có bác nào biết chỗ nào mở được mạng con 6680 từ ANH mang về ko vậy? chỉ cho tui với.ko biết ở hn đã có chỗ nào chưa nhỉ. giá cả thế nào ai biết ko vậy?????????????
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.