Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. azumy

azumy Thành viên

Được Like:
    195
    yên tâm di,cái đó dùng nhiều ko sao đâu,nếu mà bạn dùng hàng công ty thì yên tâm đi ha,còn cách dùng cáp thì dễ thôi,khi mua máy bạn sẽ dc 1 cáp và 1 đĩa cài bạn cài phần mềm pc siut vào máy tính cấm cáp vào va đợi 1 chút cho may nhận diện là sử dụng dc thôi mà
    RedStar thích bài này.
  2. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Bạn lên trang web của nokia down cái PCsuiter về cài vào máy tính. Ngoài ra sẽ có chương trình Driver đi kèm theo cáp nữa. Lưu ý nên cài driver cho cáp trước sau đó mới cài PCsuiter. Thân
    RedStar thích bài này.
  3. Gus

Gus Ex-Mod

Được Like:
    616
    @cust...:

DRIVER for DKU-2 v150.2 (UPDATED 17.06.2005):
    DOWNLOAD HERE (Direct link)

Nokia PC-Suite v6.6 Eng (UPDATED 04.07.2005):
    DOWNLOAD HERE (Direct link)
    RedStar thích bài này.
  4. taihoa

taihoa Thành viên

Được Like:
    18
    cám ơn bạn nhé.hồi trước mình cài pc vào trước .hèn chi o được.bây giờ được rồi
    RedStar thích bài này.
  5. cust172001

cust172001 Ex-Mod

Được Like:
    125
    bây giờ mới giác ngộ..cám ơn các huynh cảm ơn anh gus nhá
    để về phá cap 1 chút xem khà khà
    RedStar thích bài này.
  6. BADBOYHVU

BADBOYHVU Ex-Mod

Được Like:
    872
    .::Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60, S80, N-Series,...)::.

Mọi thắc mắc cần được giải đáp về điện thoại Symbian thì hãy post ở đây nhé. Những thắc mắc ngoài topic này sẽ không được giải quyết và xóa bài không cần phải thông báo. Mong các bạn hợp tác!
    Chào thân!

P/S: Để vào topic "Giải đáp mọi thắc mắc về Symbian" trước đây thỉ các bạn có thể nhấn vào đây để tham khảo.
    james_bond and RedStar like this.
  7. MaiDinh

MaiDinh Thành viên

Được Like:
    164
    Gỡ rối cho Mobipocket Reader

Mình xin "mở hàng" nhé:
    (Thực ra thắc mắc này không mới nhưng mình vẫn đau đầu nên lại phải "nhờ vả". Đã có một số anh em trả lời nhưng vẫn chưa... ra vấn đề!!!)

Nhờ các anh em gỡ rối cho Mobipocket (đọc báo trên mobile)
    Mình đã cài đầy đủ các "phụ tùng" theo yêu cầu về việc đọc báo trên mobile:
    - Mobipocket Reader Pro 4.9, font Tahoma.gdr (trên N6681),
    - Mobipocket Web Companion (trên PC).
    - Tạo mới và add các báo điện tử như VnExpress, Tuoi tre Online, DanTri.com.vn, 24H.com.vn,... (trong quá trình tạo báo mình cũng có chú ý đến check mark Retrieve images)

Nói chung là đã update các eNews và đọc báo hàng ngày trên mobile được rồi. Tuy nhiên có một điểm rất bực là: nội dung các bài thì có hình nhưng trên con N6681 của mình không chịu hiển thị hình ảnh đó mà chỉ có cái hình chữ nhật màu đen của hình đó thôi (xem các file PRC đó trên PC thì có hình bình thường - một file cũng gần 5 MB chứ đâu ít). Thế mới đau.:(

Nói chung mình cũng rất chịu làm vọc sĩ nhưng gần tháng nay rồi vẫn chưa giải quyết được rốt ráo).

Các bạn gỡ rối giùm nhé.
    Mình cảm ơn rất nhiều!!!
    PenguinVaio and RedStar like this.
  8. hbcovn

hbcovn Thành viên

Được Like:
    7
    Có bác nào biết tổ hợp phím nào có thể phá được Password của chương trình Powerlock không chỉ giúp em với, em cảm ơn nhiều vì em đg dùng Powerlock để khóa màn hình mà thằng bạn em nó phá một cách ngon lành, mặc dù no kh biết Password cảu em và cung kh khởi động lại máy, nó bấm một số phím nào đó mà có thể tắt CT Powerlock luôn mà kh cần log vào Ct,bác nào biết giúp em
    kydaquaivat and RedStar like this.
  9. MA_NAU

MA_NAU Thành viên

Được Like:
    9
    Duyệt web tiếng Việt

Bạn nào chỉ giúp mình cài đặt font nào vào máy để truy cập web của Việt Nam với . Hiện nay mình dùng Nokia 6680 , nhưng mỗi khi truy cập web qua GPRS thì không đọc được font tiếng Việt . Bạn nào biết chỉ giúp mình với nhé . Mình cảm ơn nhiều .
    RedStar thích bài này.
  10. MaiDinh

MaiDinh Thành viên

Được Like:
    164
    Duyệt Web tiếng Việt

Bạn chép font này vô folder C:\System\Fonts và... thế là xong. Duyệt web tiếng Việt ngon lành nhưng xin nói thêm là duyệt WEB thì hơi bị đắt đỏ đó nghe. WAP thì có phần đỡ hơn!!!

Các file đính kèm:

• tahoma.zip
      Kích thước:
      87.3 KB
      Đọc:
      1,062
    vin and RedStar like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.