Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoabinh_a20

hoabinh_a20 Thành viên

Được Like:
    133
    cho e hỏi e nên dùng CT dấu file nào thì tốt nhất, lúc trc e cũng có dùng 1 vài CT dzì đấy nhưng no cứ báo là "not enough memory" ( 0 nhớ chính xác)...e mún dấu file hình và mấy cái file video...e đang dùng handy zip 1.0 mà sao thấy nó 0 set password đc...đã thế khi nén 1 file 2.61mb thì nó báo "drive full"...mong các pác dzúp dzùm e nhé...thx
    RedStar thích bài này.
  2. kenny_nmk

kenny_nmk Guest

XIn giúp đỡ về ACM

Nokia 6600 Tôi đã dùng
    ACM 1.04 và nay nâng lên 2.0
    Muốn thay đổi :
    thay vì báo BUSY TONE
    thì máy báo = 1 câu khác do mình tự cài
    trong GREETING chẳng hạn
    Khi máy trong list gọi tới sẽ nghe :
    "SỐ máy này ngoài vùng phủ sóng.. xin quý khách gọi lại sau..."
    làm cho bên gọi tưởng mình....ngoài vùng phủ sóng thiệt và đang trong vùng phủ phê ..."

Mong giúp đỡ
    KENNY (;-P
    RedStar thích bài này.
  3. Pagani

Pagani Thành viên

Được Like:
    48
    Đầu tiên bác phải có cái câu "..ngoài vùng phủ sóng, trong vùng phủ chăn cái đã":D . Nếu đã có rồi, bác vào greetings/import sound clips nhập cái câu ấy vào, nếu không có bác có thể ghi trực tiếp qua 1 cái điện thoại khác (nên ghi lúc đêm khuya thanh vắng:rolleyes: ..). tiếp theo bác vào defaut action để chế độ answering machine, các thiết lập về blacklist như bình thường. Lưu ý là để chế độ này người gọi vẫn mất tiền như thường.
    RedStar thích bài này.
  4. kidghost

kidghost Thành viên

Được Like:
    3
    các bạn cho tôi xin software để kết nối n-gage c với pc đi ,thanks
    RedStar thích bài này.
  5. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Bạn có thể dùng soft này: Symbianware.Smart.Crypto để dấu file bằng pass. Search trên 4rum nhé bạn. :)
    RedStar thích bài này.
  6. kenny_nmk

kenny_nmk Guest

Không ổn
    trong greeting mình đã làm xong Play thử nghe ok
    defaut action để chế độ answering machine
    trong Mode & Hidden callers chọn cái gì cho đúng thử hoài tìm o ra
    RedStar thích bài này.
  7. baolong

baolong Thành viên

Được Like:
    10
    Hôm qua mình vừa bị một lỗi cực củ chuối.Chuyện là thế này,mình có cái cổng USB đọc được cả thẻ nhớ của điện thoai,nói chung là đọc được hầi hết các lọa card bây giờ,thế cho nên cái BL đã bị vứt xó.Nhưng cái USB đấy chỉ đọc được khi mà card không có cài Password,thế nên mình đã remove pass đi roài. Sau đó tất nhiên là chạy ngon lành.Và đến hôm wa,bật máy lên,máy đòi pass của card ----> ngạc nhiên..... ấn thử pass cũ không được,pass cũ nữa cũng không được -----> pó tay toàn phần. Có bác nào giúp được em trường hợp này không nhỉ,card thì không tiếc đâu,nhưng mà bao nhiêu ảnh kỉ niệm,film của mấy năm em lang thang ở hải ngoại chả nhẽ vì thế mà toi :( Kíu kíu kíu kíu
    RedStar thích bài này.
  8. baolong

baolong Thành viên

Được Like:
    10
    Hôm qua mình vừa bị một lỗi cực củ chuối.Chuyện là thế này,mình có cái cổng USB đọc được cả thẻ nhớ của điện thoai,nói chung là đọc được hầi hết các lọa card bây giờ,thế cho nên cái BL đã bị vứt xó.Nhưng cái USB đấy chỉ đọc được khi mà card không có cài Password,thế nên mình đã remove pass đi roài. Sau đó tất nhiên là chạy ngon lành.Và đến hôm wa,bật máy lên,máy đòi pass của card ----> ngạc nhiên..... ấn thử pass cũ không được,pass cũ nữa cũng không được -----> pó tay toàn phần. Có bác nào giúp được em trường hợp này không nhỉ,card thì không tiếc đâu,nhưng mà bao nhiêu ảnh kỉ niệm,film của mấy năm em lang thang ở hải ngoại chả nhẽ vì thế mà toi :( Kíu kíu kíu kíu
    RedStar thích bài này.
  9. haiha1808

haiha1808 Thành viên

Được Like:
    61
    pó tay bạn mang ra ngoài hàng nhờ người ta giúp là tốt nhất
    RedStar thích bài này.
  10. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    có máy thì cài PM phá pass và dùng bình thường nhé , còn chưa có PM đó thì có thễ search trên 4rum vì đã có topic up lên PM này do alex-natalia up lên đó bạn
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.