Nơi giải đáp về cài đặt, xóa bỏ tất cả các loại game

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: GAMES - TRÒ CHƠI' bắt đầu bởi tranchiemtai, 3 Tháng mười hai 2003.

1. tranchiemtai Guest

Như các bạn đã biết game của máy n-gage là chỉ được chơi trên máy n-gage thôi. Vả lại nó còn bắt phải mua card game riêng của nó nữa(thật k? công bằng).
    Card game có giá từ 30--60 usd. ai mà mua cho nổi. ;)

Mình k? muốn dấu diếm ai. chỉ muốn rằng tất cả mọi ngưòi dùng máy
    nokia 3650,3660,6600 đều có thể chơi được tất cả mọi game trên đời này. :o

Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn bạn nạp game n-gage để chơi trên máy 3650,6600,3660. dĩ nhiên là máy bạn phải có thẻ nhớ lớn. b)

1----trước tiên bạn vào đây download file : blz.sis và installer vào máy mình.
    sau khi đã installer blz.sis vào máy. bạn dowload tiếp các game ở đây
    http://www.wantfriends.com/ngage/download/linkshare.php

2-----rồi dùng pc suilt tải chúng vào máy của bạn khá nặng đấy, vì có game tới mưòi mấy mb lận.
    3----sau đó bật chuong trình blzinstapp hồi nãy đã install lên ở trong máy 3650 nhé. có biểu tượng là BLZ.
    4----trong đó sẽ xuất hiện game mà bạn đã tải từ pc suit. rồi bạn bấm game mà mình muốn chơi nó sẽ íntall vào máy 1 lần nữa.
    sau khi làm xong bạn sẽ thấy dươc95 biểu tượng của game. sau đó là chơi.
    Ôi, chúc bạn may mắn nhé. bạn nào làm được nhớ cám ơn tui đó :rolleyes:
    mình có gần 9 game lận. trong đây chỉ có 5 game thôi.
    bạn nào cần mình sẽ cho :D
    lan_bam2000 and qu2ngios like this.
  2. tranchiemtai

tranchiemtai Guest

Thật sự thì máy 3650 chỉ chơi được 4 trò thôi. đó là
    * Puyo Pop
    * Puzzle Bob
    * MBL Slam(mới có, mình đã chơi được)
    * SonicN
    trò sonic và mbl slam lớn hơn 2mb nên mình post lên k? được mong bạn thông cảm. để mình sẽ ráng tìm link cho bạn.

Còn 6600 thì có thể chơi đầy đủ game của máy n-gage vì phần cứng nó hao hao giống nhau.
  3. vatana

vatana Thành viên

Được Like:
    22
    Óe, sao không thể remove các Game dạng BLZ thế các Bác ?
  4. tranchiemtai

tranchiemtai Guest

Đúng là k? thể remove toàn bộ được. nhưng bạn có thể dùng seleq rồi vào
    E:\ system\ apps \ tên game trò chơi sau đó chỉ cần delete nó là xong.
    Tuy là mình k? biết là xoá có tận gốc rể hay k? thì mình k? biết nữa. nhưng cũng còn hơn phải k?. nhưng mà mình thấy cách này cũng xoá hết mà. bạn hãy thử đi
  5. aladinvns

aladinvns Guest

ban oi! cho mình hoi xíu, sao khi cài chuong trình gia lap n-gage vào may roi mình sẽ cài game n-gage vào đau hở bạn, mình dang xài 3650, dùng file manage dua game vao mmc, nhung khi mo gia lap ra thi no ko co'
  6. tranchiemtai

tranchiemtai Guest

Nếu như bạn dùng pc suit thì bạn hãy tải file vào thẳng vào khu vực ổ đĩa E:/ chứ đừng tạo thêm thư mục hay chép vào thư mục nào đó,nó sẽ không nhận được đâu.
    Bạn đừng có lo sau khi game được íntall nó đã tư xoá đi file.blz đi rồi

Nếu bạn dùng chương trình khác để tải game BLZ thì bạn cũng tải vào E:/ thôi
    Cứ thử di sẽ chắc chắn được

Hiện tại máy 3650 chỉ chơi được 3 trò
    * puy pop
    * Puzzle Bob
    * SonicN
    Bạn đừng thử mấy trò khác vì mình đã thử rồi.
  7. killing_time

killing_time Thành viên

Được Like:
    0
    các bác cho hỏi cài cái blz installer vào máy rồi nhưng khi chạy nó thì báo lỗi, tui kô hiểu trong folder blz installer down ở http://www.gsmvietnam.com/symbian/N-gage/ có nhứng files như file_id.diz; hello.kitty; blzpda.nfo để làm gì, dùng notepad xem rồi cũng chả có gì .
    Vẫn chưa chơi được N gage games, các bác chỉ dùm
  8. killing_time

killing_time Thành viên

Được Like:
    0
    ok, bác giúp em với nhé,
    em dùng máy 3650, muốn chơi 1 số games của n-gage,
    sau khi download ứng dụng blzinstapp.sis về và install vào máy, (đã cài được, mở ra thì có 'no data' nhưng khi chọn option --> install thì máy báo lỗi App. closed blizstapp E32USER-Cbase 21,
    em đã up cái game motogp.blz vào máy và đã đảm bảo cho máy có double size so với games rồi.
  9. killing_time

killing_time Thành viên

Được Like:
    0
    chào bác,
    nay em đã cài được, vì kô dùng pc suite mà dùng cách send file qua ifrared messeage nên files được gửi vào mobile không đúng chỗ,
    nay tui đã cài được game puzzzle trên 3650 nhưng khi run thì nó lại báo là system error : kô hiểu là lỗi gì, có bác nào biết chỉ giùm với
  10. Dracula

Dracula Never Ending Dreams

Được Like:
    511
    bạn thử với Game khác xem, hiện mới chỉ có 4 game có thể chơi được trên 3650, bạn đọc lại bài của tranchiemtai đó. Bạn thử kiểm tra lại dung lượng free trên máy nhé, ít nhất phải gấp 2 lần dung lượng của game đó. Mà nói chung nên gấp nhiều lần một chút để cho chắc ăn :) Nếu có MMC card thì cài n-gage game installer và game sang đó để bảo đảm chắc chắn có đủ những yêu cầu tối thiểu để chạy được game.