Nơi trợ giúp thành viên lấy cer key

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 9 Tháng tám 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Khỉ Con interista

+ Chủ đề này sẽ là nơi trợ giúp thành viên lấy cer key.

+ Người yêu cầu phải có tối thiểu 10 bài viết trên diễn đàn trước khi gởi yêu cầu

+ Nói thật, chúng tôi rất rất không khuyến khích các bạn xin cer key ở đây, mà rất muốn các bạn động não một tí, vào chủ đề này, tìm hiểu cách lấy cer key rồi tự làm:
    Chỉ những thành viên nào có lý do bất khả kháng mới lấy ở đây thôi nhé, vì giờ lấy cer key không dễ như trước nữa rồi.

+ Mọi người lưu ý kỹ, đây là cer key "kiểu mới" từ đầu 7/2011

+ Chúng tôi cám ơn và khuyến khích các bạn có kinh nghiệm, nhiệt tình (đã biết cách đăng ký lấy file cer + key từ trang web của Italia theo hướng dẫn của chúng tôi) cùng tham gia giúp đở yêu cầu của thành viên thiếu kinh nghiệm. Các bạn nên post file key+cer lấy được vào trong chủ đề này và không được mở chủ đề khác nhằm giử cho diễn đàn được gọn gàng.

1. Cer key của bạn lấy được không giống cer key bình thường. Bởi hệ thống Symbian Sign đã thay đổi, cer key của bạn không thể sign bất cứ ứng dụng nào ngoài một số cực ít các ứng dụng có UID (giống như mã vạch ấy) nằm trong khoảng không được bảo vệ : 0xE0000000-0xEFFFFFFF (ví dụ như HelloOX 2.03)

2. Bạn không thể dùng cer key này để sign HelloOX 2.11 hay Just hack it bởi UID chúng nằm trong khoảng được bảo vệ

3. Bạn vẫn có thể dùng cer key này để hack điện thoại bằng HelloOX 2.03 hoặc flash hack.

HelloOX 2.03 các bạn down ở đây và xem danh sách điện thoại hack được bằng HelloOX 2.03 ở đây.

4. Ngoài ra, mình đã trao đổi với cả HelloOX team lẫn OPDA team, họ nói bây giờ, mọi cer key trên thế giới đều như thế này hết thôi. Đây không phải là vấn đề tiền nong, kể cả đóng tiền cho OPDA hay cho HelloOX, bạn cũng không nhận được cer key với quyền sign mọi ứng dụng symbian như trước nữa.
  2. billkuteo

billkuteo Thành viên

Được Like:
    11
    Khỉ Con and gazelle like this.
  3. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479

Các file đính kèm:

bonykhai and vaness like this.
  4. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Của bạn đây, bạn là người may mắn vì cer key của bạn đã được apply trước ngày 24/6/2011. Bạn có thể hack phone thoải mái nhé !

C3 thì bạn không cần xin cer key đâu, chẳng để làm gì !

5. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Của bạn đây, bạn là người may mắn vì cer key của bạn đã được apply trước ngày 24/6/2011. Bạn có thể hack phone thoải mái nhé !

Các file đính kèm:

6. Khỉ Con

Được Like:
    11,479

Các file đính kèm:

7. Khỉ Con

Được Like:
    11,479

Các file đính kèm:

8. Khỉ Con

Được Like:
    11,479

Các file đính kèm:

9. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Mình đã cố hết sức, nhưng thực sự 1 ngày mình chỉ lấy được cho 8 IMEI thôi, thế cũng là quá nhiều rồi vì mình phải log out, login cho 8 tài khoản 8-}. Mong các bạn thông cảm và cố chờ đợi ;)
    gazelle, mobimax and kakalott like this.
  10. Khỉ Con

Được Like:
    11,479

Các file đính kèm:

thaitidi1986 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.