Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Xin crack của trò Line và Sonicboy!

Các bạn có crak của 2 trò này cho tôi xin với. Tôi kiếm mỏi mắt mà không có. Trò này cài thử vào máy thấy hay quá, vậy mà chưa có crak.
    Bạn nào có crak hoặc có bản full gửi vào riengcho7710@ nhé.
    Thks,
    Rg,s
    RedStar thích bài này.
  2. sgman

sgman Thành viên

Được Like:
    35
    Hien thi full wallpaper!

Xem mấy trang trước thấy có nhiều bạn không muon các Icon che mat wallpaper. Có 1 mẹo nhỏ. Cac ban vô group tạo 1 group mới nhưng đừng add gì vô group này, set cho nó 1 wallpaper mà bạn thích (set background image). Thế là xong! Muôn wallpaper luôn hiện đầu tiên thì chọn group này, muốn vào các ứng dụng thì bấm nút giữa bên phải để sang group All (chiêu này hình như có bạn hướng dẫn rồi thì phải). Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :D
    RedStar thích bài này.
  3. namfat

Được Like:
    4,605
    Có bài hướng dẫn ẩn Icons trong Active Stanby của cuongnx7 ấy. Tớ cũng không nhớ chính xác, bạn thử tìm lại xem. Cools hơn nhiều.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  4. bacbaphi

bacbaphi Thành viên

Được Like:
    21
    Bác cuongxn7 cho em hỏi chút. Khi mình setting E-mailbox (gmail) thì phần other mình để cấu hình thế nào ạ ? (mấy cái port,...). Hôm qua em mới cài đặt GPRS xong. Lướt mấy cái web xong rồi kiểm tra GPRS counter thì thấy khối lượng nhận và gửi tới hơn 2MB lận. Thế là đi đứt 1 lít rùi. Liệu dùng mail thì có tốn thế không bác ?
    RedStar thích bài này.
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    @bacbaphi :chớ nên duyệt web bạn ạ!chỉ khi nào cần thiết lắm mới sử dụng.còn gửi và nhận mail thì kô bao nhiêu,chủ yếu ta nên cài đặt chỉ nhận tiêu đề thôi,còn khi gửi mail nếu chỉ dạng text khoảng 400 ký tự chừng 4 đến 5kb là cùng...
    đây là 1 số hình hướng dẩn cài đặt

Các file đính kèm:

RedStar and muonkieptinhsau like this.
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    kô hiểu sao nó cho gửi 2 hình. tiếp tục

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    tiếp 2 hình nửa

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  8. bacbaphi

bacbaphi Thành viên

Được Like:
    21
    Em làm được rồi! Nhưng có cách nào để mỗi khi mình có thư thì nó báo về máy mình không hả bác. Mỗi lần vào nó lại retrieve toàn bộ thư trong hòm về hả bác.
    RedStar thích bài này.
  9. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    mình nghỉ do việc gửi và nhận thư trong gmail thuộc dạng pop3 kô thông qua dịch vụ mạng nên kô nhận được âm báo...nó nhận toàn bộ tiêu đề mail có trong hộp mail của mình bạn ạ!tôi đang nghiên cứu việc âm báo...
    RedStar thích bài này.
  10. namfat

Được Like:
    4,605
    Các bạn dùng Gmail ha. Mình dùng mail của FPT. Chạy phe phé luôn.Công nhận đã thiệt, gửi nhận mail ầm ầm. Mình đã test thử rùi, cả gửi và nhận trung bình mỗi lần hết 20K tức khoảng 2K VN đồng.Quá ổn.
    RedStar thích bài này.