Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    hêy, sao em xem film bằng SM 3.11 coi film dài dài 1 chút, coi được 3,4 phút là tiếng đi 1 nơi, hình 1 nẻo à, có cách nào khắc phục nó không? coi film ma mà nghe hét xong mới thấy mặt quỷ thì chán lắm.
    RedStar thích bài này.
  2. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Kỳ lạ nha! Vào options>Audio Preroll time, chỉnh giảm thời gian ở đây xem hình bắt kịp tiếng không!
    RedStar thích bài này.
  3. anthanhhnpt

anthanhhnpt Thành viên

Được Like:
    2
    Các bác ơi cho e hỏi lam thế nao đổi đuôi .doc như các bác gửi thành đuôi .rar để giải nén cài trên điện thoại được?
    RedStar thích bài này.
  4. sgman

sgman Thành viên

Được Like:
    35
    Ban tải về, đổi tên file thành .jar la cài ngon lanh (file nào nén thành .rar mới phải giải nén. Nếu thấy file .jar.doc có nghĩa file gốc là .jar).
    RedStar thích bài này.
  5. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    :)) Đổi đuôi file Bác ko biết??? Mà biết cài chương trình cho 7710 hả=D>
    Thui!Đây nè cách đơn giản nhất:
    1. Mở màn hình Dos lên, hoặc gõ CMD vào khung lệnh Run trong menu Start
    2.Dùng lệnh: ren_<đường dẫn và tên file nguồn>_<tên file cần đổi>
    VD: ren D:\data\7710\daythatcavat.jar.doc daythatcavat.jar
    :hug:
    RedStar thích bài này.
  6. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Mở màn hình gọi điện thoại lên, nhấn *#0000# :hug:
    :)) Mình nói zậy bạn cũng không hiểu up lên mấy nữa hả?Phải up lên 4.58 đó bạn(chắc ở nước ngoài nhiều nên tiếng việt khó hiểu hả?).
    Bạn ở quốc gia nào chỗ đó cũng có Nokia Care cả chỉ có một số nước ko có thôi!), lại đó bạn yêu cầu họ up lên 4.58 (phải nói là up firmware Châu Á nghen!)
    Còn nếu tin tưởng bạn có thể gởi cái điện thoại bạn zìa Việt Nam mình up giùm rùi mình gởi ngược lại cho bạn.:)) nhưng cách này chắc tốn tiền còn cao hơn cái điện thoại 2nd 7710:))
    nancy_eva and RedStar like this.
  7. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Tất cả các theme này đều dùng được ở chế dộ portrait đó chứ! Tuy nhiên trông xấu mà thôi! Nếu bạn không thích các icon hay skin của một theme nào, bạn chỉ việc chép file Icon hay skin tương của một theme mà bạn thích đè lên các Icon và skin mà bạn không thích là được. Sau khi íntall, chúng là các file .mbm nằm trong thư mục: root:\system\skin\.. tên gọi của file tương ứng với nội dung file!
    RedStar thích bài này.
  8. sgman

sgman Thành viên

Được Like:
    35
    kimquypticc vô đây ne ( http://www.forum.nokia.com/main/0,6566,034-861,00.html ), trang chinh thức cua Nokia đó, nguyên bộ Nokia 7710 Theme Studio for Symbian OS luôn! :) Chuc thành công nhé!
    kimquypticc and RedStar like this.
  9. bacbaphi

bacbaphi Thành viên

Được Like:
    21
    Có cách nào để thay đổi icon của các ứng dụng ko các bác ? Hình như là thay đổi file *.aif đung ko ?
    RedStar thích bài này.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    dùng 7710 themes studio...còn tiện hơn thì unmake sis các themes có icons mình thích chọn các files icon.mbm[ex. musicplayer icon.mbm]chép đè vào theme đang dùng trong máy,restart máy lại là ok...
    RedStar thích bài này.