Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. honeyz

honeyz Thành viên

Được Like:
    63
    Hiện giờ mình có 1 người quen chuyên cung cấp thẻ nhớ hiệu RiDATA made in Taiwan, với giá tốt, BH 1 năm ở VN, mình muốn order 1 em MMC Plus 2G về xài cho 7710, nhưng họ yêu cầu mình phải lấy từ 5 cái trở lên, vậy anh em nào có nhu cầu xài thẻ 2G MMC Plus cho 7710 thì tụi mình cùng mua lại sẽ có giá tốt hơn.
    Giá tầm trong khoảng 60-70 1 cái 2G MMC Plus RiDATA BH 1 năm ở VN.

Anh em cho mình hỏi có chỗ nào bán vỏ 7710 ko vậy, thanks
    RedStar thích bài này.
  2. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Hic hic, máy của em bị hỏng nguồn hay sao ấy, bị từ hồm 26/4 mà đến hôm nay nokia-care nó cũng chưa làm xong.
    Đang dùng tự dưng máy tắt luôn, tháo pin ra lắp vào cũng không lên nữa. Cắp sạc vào cũng chẳng có gì luôn, lên nokia nó bảo hỏng nguồn, rồi hẹn tới hẹn lui vẫn chưa xong.
    Em chẳng tin lắm cái bọn bảo hành, chẳng biết chúng nó có thay cho mình bộ nguồn hay ko, hay chỉ làm cho nó chạy được, rồi mình về dùng được 1 vài ngày lại hỏng, lại sửa. Chán ko thể chịu được
    Có ai bị vấn đề hỏng nguồn với máy nokia như em ko, bức xúc quá vì bao nhiêu thông tin dữ liệu để trong đó
    RedStar thích bài này.
  3. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Nhưng bạn có chắc là N7710 của mình cắm được MMC Plus 2G kô vậy. Tôi chưa xài MMC Plus 1G nên chưa biết.

Còn vụ vỏ 7710 nếu ở HN bạn thử qua 85 Khâm Thiên xem sao. Ở HCM thì mình chịu hẳn.
    He he,
    RedStar thích bài này.
  4. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Xin chia bùn cùng bạn, chẳng ai muốn điện thoại của mình bị hỏng. Tôi cũng chỉ bị 1 hoặc 2 hôm thôi mà đã thấy phát cuồng cả ng lên rùi.
    Nếu còn BH thì phải qua Nokia thui, nếu hết BH rùi các bạn qua 75 Thái Hà nhé. Mr.Minh sửa điện thoại hơi bị uy tín.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    anh có người bạn xài 7710 cách đây mấy hôm bị lổi đầy bộ nhớ,nhờ anh coi hộ anh tắt máy tháo pin ra sau đó lắp lại kô khởi động được;cắm xạc củng kô thấy gì?củng bị tình trạng như em,anh nghi bị lỏng pin kô ăn nguồn,anh lấy giấy chèn vào khe sau của pin thế là ngon lành luôn...
    cau be ngay tho and RedStar like this.
  6. skyhorse

skyhorse Thành viên

Được Like:
    24
    hic...hic..sao hong ai trả lời e hết zay???
    Với lại e đang muốn mua 1 cái headset BT!e đọc trên mạng(Mai Nguyen)thì thấy nói là có thể nghe đc radio,music...Nhưng khi e xài thử thì ko thấy nghe dc music,radio.Vậy la` do người ta nói phét hay la` do ko phù hợp với máy của mình hả các bác????Có báC nào biết có cái Headset BT nào nghe dc music trên máy của mình ko?Xin chỉ cho e với!e đang cần rất gấp a.!thanksss...
    RedStar thích bài này.
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    vì chưa xài nên kô biết nhưng em có thể nghiên cứu trên link này rồi thử xem có cái nào xài được hãy mua .chứ nó nói cái nào củng nghe được radio,music www.thegioididong.com/accessory/chitietphukien.aspx?AccessoryId=224
    RedStar thích bài này.
  8. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Cám ơn bro namfat và anh cuongxn7, mai em sẽ điện lên nokia thử bảo họ xem, hôm nọ em cũng nghĩ là pin lỏng, nhưng lại quên ko chèn thêm giấy vào đuôi pin. Sợ đúng như thế mấy bác kỹ thuật lại không nghĩ ra, tháo tới tháo lui thì chết.
    Em dùng 7710 chủ yếu là do công việc và học tập thôi, tiện như cái PDA vậy, mấy hôm nay không có, phải mang theo 1 đống sổ, giấy tờ, phát khùng luôn :(
    To Skyhorse, theo mình được biết thì tai nghe bluetooth cho 7710 mới chỉ có cho đàm thoại thôi, còn nghe nhạc thì chưa có đâu. Tất nhiên ngoại trừ trường hợp mới ra thì mình không rõ lắm, nhưng chắc họ phải ghi trên vỏ hộp là Multimedia Bluetooh headset thì mới hỗ trợ xem phim nghe nhạc được
    RedStar thích bài này.
  9. tungufa

tungufa Thành viên

Được Like:
    28
    làm sao để converter từ đĩa DVD về file*. avi hả bác cuongxn7 ? chỉ cho em với nhé , thanks bác!
    RedStar thích bài này.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    smartmovie convert DVD movie [file .vob] được đó,nhưng kô kèm thuyết minh và phụ đề vô được chỉ có âm thanh thực của film thôi...trước đây anh có dùng phần mềm khác để convert nhưng vừa rồi pc của anh bị hư phải format lại nên mất hết...để 1,2 ngày nửa anh kiếm lại gửi cho em...trước mắt cứ dùng tạm smartmovie đi...
    RedStar thích bài này.