Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Từ điển Đức Việt - Anh Việt

Ơ, vậy là kô ai có bộ từ điển nào ngon lành cho N7710 của chúng ta à. Vậy thì buồn nhỉ.
    Số là bà chị em chuẩn bị đi Châu Âu, bà ấy định mượn điện thoại của em sang đó dùng, vừa xài Office, vừa xài Từ điển mà chủ yếu là Từ điển.
    Anh em giúp em với, ai có bộ từ điển nào ngon lành post lên riengcho7710 cho em cái.
    Cám ơn tất cả mọi người.
    RedStar thích bài này.
  2. skyhorse

skyhorse Thành viên

Được Like:
    24
    Bác Cường nói rất đúng hihihi..E dã xài qua 6630 và w800 rồi!Mỗi cái có 1 điểm mạnh riêng nhưng xét theo tổng thể thì 7710 vẩ là ok nhất các bác ah!!6630 thì tốc độ nhanh và nhìu app thật nhưng xem phim và nghe nhạc thì còn thua xa 7710!W800 thì chỉ đc cái nghe nhạc hay+chụp hình rất nét ngoài ra chẳng có gì cả.E vẩn thấy rất thích con dt này,và cũng là cái dt mà e đã xài lâu nhất đó..hihihi:D
    RedStar thích bài này.
  3. skyhorse

skyhorse Thành viên

Được Like:
    24
    http://www.softwaremarket.nokia.com/?action=search&cat=7&uaid=194
    Bác thử vào link đó xem có cái từ điển nào mà bác cần ko thì pm cho em cái link+imei.:D
    Em cũng đang cần 1 cái từ điển Anh-Việt mà ko có nên đành phải xài thằng java kia thôi bác ạ.Have fun
    Server bị sao đó em reply hoài mà hông đc j hết....
    RedStar thích bài này.
  4. honeyz

honeyz Thành viên

Được Like:
    63
    Em đã cài hết Codec 2 cái vào PC luôn rồi, nhưng xài bản SM Converter 2.76 thì nó cho chỉnh Option của Codec dc, còn bản 3.11 thì nó disable cái Ontion này luôn.
    Chắc chiều CN này em ghé wa anh, anh em mình uống cafe, em thỉnh giáo anh thêm :)
    RedStar thích bài này.
  5. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Trước khi chuyển qua 7710 thì tôi dùng 6630 đó! Dòng S60 thì nhiều App thiệt! Ngon là chổ đó, nhưng nghe nhạc thì không thể sánh được 7710 đâu (một 6 một 10 đấy!). Sau khi phát hiện ra box riengcho7710 trên GSM này thì tôi đổi con 6630 luôn. Lúc đó đi cả chục cửa hàng lớn tìm con 7710 chính hãng mà có đâu, tìm cả tháng! May mà có bạn SV kia để lại. Tìm Vất vả thế lẽ nào nó không ngon! Bây giờ chờ xem cái vụ DVB-H nữa thôi! Không đổi máy làm chi!
    Chụp hình bằng 7710 thì kém thiệt, nhưng chụp thì cho vui thôi chứ nghe nhạc xem phim là chính mà!
    Mặc dù giá thị trường của 7710 hơi bị bèo, nhưng bảo bán 5t tôi không bán đâu! Biết đâu đến lúc có DVB-H không tìm được con khác phải không!
    Mà nói thiệt, nếu không có box riengcho7710 này thì tôi cũng không mặn mà với con 7710 này lâu đến vậy đâu! thank to all!
    RedStar thích bài này.
  6. tungufa

tungufa Thành viên

Được Like:
    28
    hơ hơ ,karaoke DVD converter không có tiếng chỉ có chữ , bác nào chỉ cho em với , thanks nhiều !
    RedStar thích bài này.
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    theo anh nghỉ âm thanh trong karaoke có định dạng riêng ,nên 1 số chương trình convert kô hiểu...cái này phải tìm hiểu và tham khảo anh em xem có chương trình nào thích hợp mới xử lý được...
    RedStar thích bài này.
  8. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    karafun studio 1.01b convert karaoke to avi được nhưng phải mua...có thể vào trang karafun.com tìm hiểu thêm...
    RedStar thích bài này.
  9. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    không hiểu sao ngồi đổi đổi một hồi lỗi âm ươ và âm ơ cũng mất tiêu , giờ xài ngon lành , zoom 120% lên xem rất rõ và tra cũng rất dễ các bạn xài thử xem. À, các bạn nên tạo 27 thư mục : A , B , C ... Z và chép các file ev_a... vào thư mục A, ev_b.. vào B để máy việc tìm kiếm nhanh hơn
    RedStar thích bài này.
  10. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Tôi đồng ý với bạn về nhiều điểm, riêng có chuyện bạn nói con N7710 chụp hình kém thì tôi kô đồng ý tí nào. Kô biết các bạn thế nào chứ con N7710 của tôi chụp hình nét hơn các con cùng 1.3MP khác nhiều. Như con N6681, chụp hình kém xa N7710 của tôi, thế mới thích chứ. Hình rất mịn. Chỉ có điều là kô quay phim được mà thôi. Giá có phần mềm nào hỗ trợ quay film thì tốt.
    Còn vụ DVB-H nữa, có thông tin gì mới các bạn post lên cho anh em tham khảo nhé.
    RedStar thích bài này.