Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Hỏi về DVB-H Nokia Receiver

Các bạn ở nước ngoài đã hỏi giúp mọi người ở VN về vụ Nokia Receiver cho dịch vụ DVB-H chưa? Hôm nọ nói chuyện với mấy thằng bạn làm ở Truyền hình, tụi nó nói VTC sắp cho phát thử nghiệm dịch vụ DVB-H rùi đó.
    Các bạn hỏi thử xem nhé.
    Thanks!
    RedStar thích bài này.
  2. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    anh đang thử cái A1 DVD này rất tiếc mấy hôm nay cái ổ DVD trong pc anh nó như thế nào ấy lúc đọc lúc kô...em convert bằng a1 dvd ra chuẩn VCD [mpeg1],sau đó dùng SM convert ra .AVI lúc đó sẻ có phụ đề và thuyết minh luôn
    RedStar thích bài này.
  3. namfat

Được Like:
    4,605
    Vâng, để em thử xem sao. Vì chất lg phim DVD tốt hơn film VCD rất nhiều. Nếu convert chất lg tốt thì xem trên Mobile sẽ rất hay.
    Thanks bác!
    RedStar thích bài này.
  4. namfat

Được Like:
    4,605
    Bác ơi, em convert thử sang VCD chuẩn rùi, nói chung hình vẫn bị răng cưa bác ạ. Để em thử xem phần mềm khác convert thế nào bác nhé.
    Em dùng thử Total Video Converter rùi, chất lg bèo bọt lắm.
    Hic,
    RedStar thích bài này.
  5. eulb

eulb Thành viên

Được Like:
    19
    Cái loa của 7710 mình mấy hôm nay bi dè khi nghe nhạc to có bass,chắc là bass bi hư,nghe nhac ít bass ko sao,vẫn hay(cả bằng SMovie và Music Player). Nghe bằng tai nghe vẫn tốt.
    Có ai biết về loa và địa chỉ sửa xin chỉ giáo(máy hết bảo hành với lại nếu ra BH thì nó cũng bảo là nghe vừa thôi,loa ko cho phép nghe to quá-->cũng chẳng giúp đuợc gì). Thanks
    RedStar thích bài này.
  6. namfat

Được Like:
    4,605
    Nếu bạn ở HN thì ra 75 - Thái Hà gặp Mr. Minh. Mr này sửa điện thoại ngon vào bậc nhất HN. Hì hì.
    RedStar thích bài này.
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    anh em nào có thích làm truyện xem bằng mobi reader thì vào riengcho7710 để nghiên cứu. tôi đã post lên đó..
    RedStar thích bài này.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    bạn nào thử nghe nhạc bằng cái AD-15 + headphone xịn chưa . Đã lắm , nghe xong mới thấy cái tai nghe HS3 đi theo máy chỉ là nghe cho vui thôi . một 7 một 10
    RedStar thích bài này.
  9. honeyz

honeyz Thành viên

Được Like:
    63
    Anh Cường ơi, em đã cài Mobi Reader dc rùi, mà sao em tạo thư mục fonts trong ổ C, em copy các font như tahoma.gdr, tahoma.ttf, freestyle.dll, vedref.ttf, nhưng sau nó vẫn ko hiện dc tiếng Việt trong mobi reader. Anh chỉ em cách cài font, anh post cho em các font anh đang xài trong foder fonts nha.
    Thank anh nhìu
    RedStar thích bài này.
  10. namfat

Được Like:
    4,605
    Ui, bạn mới tậu tai nghe mới à. Bạn post lên cái hình cho anh em tham khảo cái. Giá bao nhiêu hả bạn.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.