Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. lahduc

lahduc Thành viên

Được Like:
    47
    các bác giải cứu cho em vụ này
    em không cài converter được, nó toàn bóa lỗi không tìm thấy file set.dta mặc dù file đó nằm ngay cạnh file setup.exe.
    máy em cài bản 3.11 rồi thì cài luôn converter đi kèm bản này à?

Tks & brgds,
    RedStar thích bài này.
  2. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Bác Lahduc xúi vậy không ổn đâu: V4.58 là bản của Châu Á, có bàn phím tiếng Hoa. Lúc trước Milkhanh dùng là chê nhiều lắm đó. V4.58 này tương đương V4.10 Châu Âu thôi!
    RedStar thích bài này.
  3. ct85

ct85 Guest

các bác ah, cho em hỏi 1 câu, em unzip cái file call recorder & file full screen caller thì chả thấy cái file cài đâu cả các bác ạ,nó lại ra một cái file .rar và mấy cái linh tinh gì nữa chứ,hix,còn mấy cái file mà có duoi jar thì chạy thế nào các bác, em chưa cài thử vào máy, các bác chỉ giúp em cài cái này như thế nào nhé, thankssss các bác:hug:
    RedStar thích bài này.
  4. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Các file cài trên điện thoại có dạng: *.sis, *.jar,jad . Nên bạn gặp các file nén thì cứ giải nén cho đến khi nào gặp đc các dạng file trên thì cứ việc gửi vào máy để cài ngen bạn.

Chú í: khi giải nén nếu file đó cho ra hàng loạt thư mục meta-inf và các file *.class thì đừng xã nén ra , đổi đuôi file lại *.rar,*.zip --> *.jar là OK .
    RedStar thích bài này.
  5. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Xin Room của PicoDrive

Hi all,
    Lâu lâu kô chơi games 4 nút, giờ chơi lại thấy rất thú vị.
    Bạn nào có Rom của PicoDrive gửi lên riengcho7710@yahoo.com.vn cho mình với nhé.
    Mình khoái nhất là Contra, Cage, Battle,...
    Many thanks!
    RedStar thích bài này.
  6. duonglv

duonglv Thành viên

Được Like:
    10
    các bác có ai biết chỗ nào bán bút cho 7710 ở HN thì chỉ giúp em với, hôm qua em lỡ tay làm mất rồi, bây giờ ko có bút dùng khó chịu quá T_T mong các bác chỉ giúp
    RedStar thích bài này.
  7. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    @duonglv : bạn xem lại ở mấy trang trước đó, mình nhớ ở Khâm Thiên thì phải

Đến hôm nay là tròn 1 tháng kể từ khi mình mang máy đi bảo hảnh rồi. Chẳng hiểu Nokia 21 THĐ làm cái gì nữa, quá lâu, đến hôm nọ lên thì họ nói là tuần sau chắc chắn sẽ có. Nhưng nếu tuần sau lên mà ko có thì biết làm sao, chắc chắn là sẽ phải gặp giám đốc điều hành rồi. Vụ này mình hết kiên nhẫn rồi, ai đời sửa 1 cái máy mà mất 1 tháng. trong forum mình có ai biết giám đốc điều hành của nokia việt nam ko? mail hay phone thì càng tốt, mình đang rất cần. thx nha
    RedStar thích bài này.
  8. duonglv

duonglv Thành viên

Được Like:
    10
    thx, hôm nay vừa tìm được cửa hàng linh kiện đt ở 37 Lý Nam Đế, có 30.000/1 cái bút thôi, làm luôn 2 cái cho chắc :D

trước mình cũng đem máy ra 21 THĐ để nâng firm ware bị giữ máy gần 2 tuần, họ kêu là sau khi nâng cấp thì gặp lỗi này lỗi nọ, phải giữ lại để sửa chữa, nói chung đến lúc lấy máy về chạy thì cũng ngon lành, tạm thời chưa thấy trục trặc gì cả :D trường hợp của "cau be ngay tho" bị giữ máy 1 tháng thì đúng là bực mình thật, chả hiểu làm cái gì mà lâu thế ???
    RedStar thích bài này.
  9. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Theo tôi được biết thì màn hình của 7710 là 640x320 pixel chứ có phải là 320x160 gì đó đâu. do vậy mới bị mất 1-2cm 2 bên màn hình chứ.

Có ai có phần báo giờ (TimeTools) bằng tiếng việt cho tôi xin cái. Muốn tìm giọng nữ để ghi âm nhưng dạo này vợ quản lý chặt quá.

Có ai biết chỗ nào bán bao da đeo vào thắt lưng cho 7710 chỉ cho tôi giá cả và chỗ mua với. Bao da xịn theo máy dùng chán quá chẳng có tác dụng gì cả. Tệ thật

Tôi cũng muốn dán màn hình nữa. Trước thấy ở Đại La có bán miếng của LGG giá 50.000 nhưng khi đến nơi dán xong 2 cái Laptop muốn dán thêm cái 77.. thì lại hết. Mag tôi thấy miếng dán (gương)LGG cho laptop đẹp phết, không hiểu miếng dán cho 7710 co đẹp thế ko?
    RedStar thích bài này.
  10. tungufa

tungufa Thành viên

Được Like:
    28
    bác cuongxn7 nói đúng đấy , 7710 xem film full màn hình , bác xem lại phần converter nhé , nó có mấy phần , (crop mode: ) no , medium, full , bác để full xem nó có đầy màn hình không ? :hug:
    RedStar thích bài này.