Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Cho đó , tui đã load về rùi nhưng chưa thử, giờ tui gửi lại link khác cho dễ download hơn: http://www.zshare.net/download/memory-monitor-rar.html
    RedStar thích bài này.
  2. bacbaphi

bacbaphi Thành viên

Được Like:
    21
    Các bác ơi! Có Emulator của Goboy cho 7710 rồi. Nhung ko có CR***. chán quá đi mất
    RedStar thích bài này.
  3. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Mình ko biết post ở đâu nên mới post ở đây, mong nhận được câu trả lời của các bạn. Mình mới mua N7710. Thấy màn hình hơi vàng vàng, xanh, ko được trắng sáng như Ngage QD mình xài. Hic, như vậy có là bình thường ko?
    Hic, nóng lòng quá, bạn nào trả lời cho mình theo YM: meodoimeo cũng đựợc
    Cám ơn các bạn nhiều
    RedStar thích bài này.
  4. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Màn hình 7710 là như vậy đó bạn!Không sáng xanh như các dòng S60.Mà là sáng dịu (do nhiệt độ màu thấp hơn,hình như là 650oK):hug:
    RedStar thích bài này.
  5. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Trời vậy sao, tui chưa cài vì đang bận quá. Thấy bên forums bên mobi junkyard mấy bro khen quá nên giới thiệu cho mọi người ngâm kíu.
    RedStar thích bài này.
  6. honeyz

honeyz Thành viên

Được Like:
    63
    Em nghe nói bên FPT có viết 1 soft cập nhật kết quả, lịch thi đấu World Cup 2006 cho mobile, ko biết con 7710 của tụi mình có xài dc soft này ko
    bác nào có post lên share cho mọi người với
    thanks nhìu nhìu
    RedStar thích bài này.
  7. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    cái đó cũng bình thường bác ơi ko có j đặc bịt cả trương trình TasMan cũng gần như vậy
    RedStar thích bài này.
  8. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    em dùng taskpy là thấy ok nhất
    RedStar thích bài này.
  9. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Ủa lạ nhỉ, dạo này ko thấy anh Iceberg đâu nhỉ
    to zazaza: Sm 3.21 minh chưa cài, vì vẫn chưa biết xóa 3 cái file đó thì có bị làm sao ko?, hình như có 1 file dùng để nhận mạng hay sao ấy
    RedStar thích bài này.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Theo đề nghị của 1 số bạn về cách làm themes cho 7710;tôi sẻ lần lượt phổ biến cách làm thems chính [main theme] cho các bạn để chúng ta có thể tự mình tạo theme theo ý thích.
    1/mở theme studio ra sẻ hiện ra hộp thọai welcome,ta bấm chọn creat a new project sẻ hiện ra box project selection,ta chọn main theme >đặt tên và save vào ổ đỉa nào củng được.
    2/trên thanh tác vụ>file>open>project ta vừa save,cửa sổ làm việc hiện ra ,bấm chọn expand all nó sẻ hiện ra tất cả thành phần chính trong theme.bây giờ ta tiến hành làm.
    -đầu tiên là app views>app view 1 nó sẻ hiện ra các khung bên phải giao điện chính của 7710 ,phía dưới của khung app 1 ta chọn nút view layout sẻ hiện ra 4 app views.lúc này ta bấm chọn edit ở góc trên cùng bên phải nó sẻ hiện ra cửa sổ làm việc của photoshop có sẳn các khung để ta lấy hình nào ta thích đưa vào 4 khung màu xanh kích cở hình là 640.320 .
    -khung 1,3 sẻ hiện ra trong các ứng dụng như message,web,contacts.v.v.
    -khung 2 hiện ra khi ta mở 1 ứng dụng và là background trong control panel.
    -khung 4 sẻ là background cho desk.
    * ngoài ra ta có thể dán màu sắc hoặc hình ảnh cho từng phần dựa vào 4 khung đen kế bên [chú ý những phần tô đen để chỉ nó sẻ hiện ra tương ứng trong 7710,ta chi dán bên phần xanh]
    -lần lượt tiếp theo ta mở tiếp các thành phần [nó sẻ hiện ra ở cửa sổ bên phải cho ta biết thành phần đó là gì]để chỉnh sửa ,thay đổi theo ý muốn kể cả font chử,kích cở[những font có sẳn trong app] và màu sắc theo ý muốn.
    -ta có thể bỏ qua kô sửa những thành phần kô thích.
    lưu ý khi thực hiện xong thành phần nào,ta bấm chọn save,làm ẩn cửa sổ photoshop mở cửa sổ theme studio để xem lại kết quả mình vừa làm bằng cách trên thanh tác vụ chọn view>refresh và cửa sổ bên phải chọn viewlayout,chọn view graphics over layout;nếu có hình nào bị lệch khung hoặc chưa vừa ý ta bấm lại edit trở về photoshop sửa lại...
    sơ bộ cách làm như vậy chắc các bạn củng nắm được rồi chứ!vấn đề là ta phải biết sơ về cách chỉnh sửa hình trong photoshop...
    -sau khi hoàn tất tác phẩm của mình bạn mở tools trên thanh tác vụ chọn generate SIS file đặt tên nó , nó sẻ được lưu trong project của bạn và bạn chỉ mở ra cài file SIS vào con dế của mình...chúc các bạn thành công,

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.